สอบถามพี่ๆหน่อยครับ รถผมมีควันออกตรงกรองอากาศครับ เกิดจากอะไรครับ ใช้ lpg ด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พีเค ออโต้ซาวด์ ช่างนุ โคราช, 7 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามพี่ๆหน่อยครับ รถผมมีควันออกตรงกรองอากาศครับ เกิดจากอะไรครับ ใช้ lpg ด้วยครับ

1. ออกตอนดับเครื่องแล้วป่าว

2. ตอนติดเครื่องครับพี่

3. เครื่องคาบูนะครับ

4. มันจะออกมาได้ไง ถ่ายวิดีโอให้ดูหน่อยสิครับ

5. มันออกมาจากตรงนี้อ่ะครับ

6. ตรงใหนอ่า...

7. ตรงสีม่วงกับสีเหลืองครับ

8. มีน้ำมันเครื่องออกมาตรงปากคาบูด้วยครับ

9. ควันน่าจะลอยมาจากด้านล่างนะครับ

10. ส่วนน้ำมันเครื่องต้องใล่เช็คดูว่ามันมาจากที่ใหน มันถึงมาอยู่ที่ปากคาบูร์ได้

11. มีควันขาวออกท่อไอเสียป่าว

12. มีครับ ควันขาวออกท่อ

13. แต่เวลาถอดฝาครอบกลองออก จะไม่มีควันออกตรงนั้นนะครับ

14. 1. ตรวจเช็คยางช่องระบายไอน้ำมันเครื่องใต้ฝาครอบวาวล์ 2. เช็คสภาพซีลหลอดวาวล์ 3. เช็คกำลังอัดเพื่อประเมินสภาพแหวนลูกสูบ 4. ประเก็นท่อไอเสีย

15. ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวผมจะลองทำดูนะครับ

16. แต่รถวิ่งได้ปกตินะครับ

17. ผมว่าควันที่ออกมาน่าจะมาจากควันไอเสียนั่นแหละครับ มันคงหลุดรั่วออกมาจากท่อไอเสียแล้วลอยขึ้นมาตรงนั่นพอดี ผมว่ายังไม่ต้องไปดูว่าควันมาจากใหนหรอกครับ แก้อาการควันขาวก่อนดีกว่า

18. ครับพี่ เช็คตามที่พี่บอกใช่ไหมครับ

ครับผม ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้