วันนี้ได้ทดลองอุดEGR. ในรถเกียรmt. atผลที่ได้อัตตราเร่งพุ้งขึ้นดีนะคับ....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jame Intasorn, 7 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    วันนี้ได้ทดลองอุดEGR. ในรถเกียรmt. atผลที่ได้อัตตราเร่งพุ้งขึ้นดีนะคับ. รถผมเกรีย์กระปุกยิ่งคลัชลื่นไปใหญ่เลยครับ แจ๋วจริงๆๆ

2. อุดegrคืออารายยหรอครับบ ชักสงสัย

3. ผมก็งง แล้วครัชลื่นด้วย

4. อธิบายเรย พี่แจ๊ค อ ยุทธ พี่เอ พี่ดิว พี่นัฐ พี่จำรัสสส

5. EGR เหมือนรถดีเซลนั้นหรอครับ ดีเซลเขาอุดเพื่อไม่ให้ไอเสียวนกลับไปที่ท่อรวมไอดี เพื่อไปเผาไหม่ แล้วทิ้งตะกอนเหนียวๆดำคราบของคารบอนไดรออกไซ ผมก็แต่งดีเซลมาก่อน อุดแล้วส่งผลไปหาครัชได้ไงงง

6. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ใช่ครับหลักการเดียวกัน

7. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ทีครัชลื่นคือรถผมใกล้หมดแล้วเลยลื่นไปใหญ่เลยครับ

8. อุดตรงไหนเครื่องsr อะเผื่อทำมั่งง

9. อุดแล้วแรงขึ้น ครัชที่ลื่นอยู่แล้วก็ยิ่งลื่นไปกันใหญ่

10. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ใช่เลยครับพี่ยุทธ

11. อุดแล้ว ลมร้อนจากไอเสียไม่ไปวน อาศัยแรงดูดโดยตรงจาเครื่อง ผมว่าข้อดีคือได้ลมเย็น

12. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ไม่ใช่แค่ได้ลมเย็นครับได้ออกซิเจนล้วนๆๆด้วยครับ

13. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ทำให้การเผาใหม้ได้สมบูรณ์มากขึ้นครับ

14. Jame Intasorn

0
    0
    0
    แต่สุดท้ายแรงกับประหยัดยังไงก็ไปด้วยดันไม่ได้ครับเหมือนเส้นขนานครับ

15. อุด เพื่อสุขภาพที่ดีของเครื่องยนต์

16. อ ยุทธ อุดตรงไหนนบอกผมหน่อยยครับบดูจากภาพยัง งง

17. SR ผมไม่รู้อ่ะ

18. ดูบริเวณ คอเฮ็ดเด้อพี่ ถ้ามีจะท่อ ให้ไอเสียเดินไปวน

19. อยุ่ฝั่ง idleป่าวครับหรือฝั่งลิ้นปีก. งง(ฮือๆๆ

20. แล้วครัชลื่น นี่ดีหรอไม่ดีคับ

21. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ไม่ดีคับ

22. รถเค้ามีรูนี้ให้อุดมั้ยอะ อุดได้เหมือนกันมั้ยอะ

23. มี อุดโลด

24. มีรูตรงใหน ดันเลย อุ้ย อุดเลย 555 ตามบ้างบนถูกต้องแล้วครับ

25. ไม่รู้ว่า sr มีไม่EGR. แต่ส่วนใหญ่ต้องอยุแถว เฮ็ดเดอร์นะพี่ รถรุ่นเก่าไม่มี เช่น big. M. เครื่องBDฝาแดงไม่มี เครื่องRB ไม่มี

ส่วนใหญ่รถที่ผลิตมามีEGR. ผมเคยอ่านว่า มันคือกระบวนการรักษาสิ่งแวดล้อม ยูโร่ อะไรนี้ละพี่ รักษาเครื่องแต่ไม่รักษาสิ่งแวดล้อม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้