สอบถามหน่อยครับ ตรงบริเวณรอยเชื่อมระหว่างหลังคากับแครี่บอย มันรั่วอ่ะครับ มีน้ำหยดลงมา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Watcharapong Beer, 9 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ ตรงบริเวณรอยเชื่อมระหว่างหลังคากับแครี่บอย มันรั่วอ่ะครับ มีน้ำหยดลงมา ไม่ทราบว่ามีร้านไหนรับทำบ้างอ่ะครับ ผมอยู่แถวลาดกระบังอ่ะครับ ขอบคุณครับ

1. ร้านหลังคาเลยครับ หรือจะทำเองก็ได้ ใช้ซิลิโคนยิงเพิ่ม

2. ซิลิโคนยิงเพิ่มนี่ต้องถอดยกหลังคาเปล่าครับ อันนี้ผมไม่รู้อ่ะครับ ว่ามันต้องยิงเพิ่มตรงไหน

3. ไม่น่าจะยก ยิงอัดเลยแล้วใช้มือป้ายกับน้ำซัลไล ซิลิโคนจะได้ไม่ติดมือเลอะเทอะ

4. จะลองดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

5. ก่อนยิง ให้ใช้กระดาษกาวปิดตามขอบแนวด้วยนะครับ มันจะได้ไม่เลอะเทอะ

6. ใช้กระดาษกาวติดระหว่างรถกะหลังคาห่างประมาณ1-1.5 cm แล้วยิงซิลิโคนใส่แล้วปาดๆๆออกเสร็จ เอาแบเเห้งเร็วนะ มันมีหลายแบบ ซิลิโคน

7. อ่ะพี่ยุทธตอบล่ะตามอ.ยุทธเลยครับ

ถูกต้องนะครับบบ6555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้