ขออนุญาติ สอบถามครับ รถผมแก๊สหัวฉีด เวอร์ซุส อยู่ดีๆ ก้อตัดเข้าน้ำมัน ทั้ง ๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ณัชพล จันทร์ธานี, 8 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาติ สอบถามครับ รถผมแก๊สหัวฉีด เวอร์ซุส อยู่ดีๆ ก้อตัดเข้าน้ำมัน ทั้ง ๆ ที่แก๊สยังไม่หมด ไปเติมแก๊สใหม่อีก 500 บาท ก้อเป็นอาการเดิมครับ ชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลองดูสวิทซ์แก้สซิคับ

2. ไฟแดง ๆ ที่สวิชแก๊สติดหรือป่าว

3. หาสายจูน+โปรแกรม+คอม มาลองหัดจูนหัดเล่นเองเลยสิครับ สนุกนะ เวลามีปัญหาเราก็หาสาเหตุได้ง่าย ๆ ด้วย เสียบคอมรู้เลย บางอาการโปรแกรมมันจะฟ้องเลย บางอาการก็ต้องดูว่าค่าอะไรที่มันผิดปรกติเราก็ตามไปแก้ได้ตรงจุด

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    สุดยวดเลยพี่ยุทธ

5. Ake Siriwat

Ake Siriwat Guest

0
    0
    0
    โซลินอยด์หม้อต้มเสีย

6. วิ่งไปสักพัก ก็ตัดเข้าน้ำมัน พอกดให้เข้าแก๊ส ก็วิ่งไป ไม่ถึง สองสามนาที ก็ตัดเข้าน้ำมันเหมือนเดิม ครับ ไฟที่โชว์แก๊สเหลือมาก น้อย ติดปกติ ครับผม

7. จับโซลินอยหม้อต้มกะถังแก๊สดู ตัวใดตัวนึงน่าจะเสีย. ถ้าทำงานจะอุ่นๆถึงกับร้อนนน แต่ถ้าเย้นเปลี่ยนด่วนครับ

8. ขอบคุณทุกท่านครับผม

9. หรือสายไฟที่สวิทจับดูครับ...เผื่อมีพลังงานบางอย่างก็เป็นได้ สายอาจหลวม้

10. Nuttza Manytech

Nuttza Manytech Guest

0
    0
    0
    สายน้ำเข้าฟม้อต้มเส้นเล็กตันก็เป็นคับ

11. ทำไม เช้าวันนี้ ใช้งานได้ปกติครับ เมื่อวานยังมีปัญหาอยู่เลย ว่าจะไปอู่ อยู่แล้วเชียว สงสัยครับ

12. อิอิ กลัวช่างละสิ

โชคดีครับไม่ได้ไปไหนไกล ๆ ถ้าไปเอารถอีกคันไป ถ้าไปไกล ๆ เติมแต่น้ำมันอย่างเดียว ตายแน่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้