ต่อแอมเพิ่มอีกตัว ต่อสายไฟไงดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย nue_2L, 2 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nue_2L

nue_2L New Member Member

13
    0
    0
    สายไฟพวกb+ กราว หรือรีโมทอ่ะครับ สามารถต่อเข้าแอมตัวเก่าได้เลยหรือป่าวครับ
    ถ้าไม่ได้จะต้องเดินใหม่หมดเลยไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

2. nue_2L

nue_2L New Member Member

13
    0
    0
    ไม่มีใครรู้เลยหรอ

3. nueee2L

nueee2L Guest

0
    0
    0
  4. สายแบต กับสายกราวด์ ต้องเดินใหม่ครับ สายรีโมท ต้องดูที่วิทยุครับ ว่าจ่ายได้กี่ mA โดยมากประมาณไม่เกิน 0.2 A - 0.25 A ทีนี้ก็มาดูว่าเราต้องใช้เท่าไหร่ แอมป์ตัวเก่าใช้ไฟรีโมทไปแล้วเท่าไหร่เปิดคู่มือดู ตัวใหม่อีกเท่าไหร่ เสาอากาศเท่าไหร่ รวมกันต้องไม่เกินที่วิทยุจะจ่ายได้ แต่ถ้าเกิน ให้ใช้ ต่อรีเลย์ ช่วย โดยใช้ไฟรีโมทจากวิทยุเป็นตัวทริก

5. nue__2l

nue__2l Guest

0
    0
    0
    แล้วสายกราวไปต่อที่ไหนหรอครับหรือจุดเดียวกับแอมตัวเก่า

6. JZE-34

JZE-34 New Member Member

54
    0
    0
    เอาให้ดีก็ต่อเข้าขั้วลบแบตไปเลยครับ หรือไม่ก็เอาสายใหญ่สุดเท่าที่จะใส่ได้ (หรือเท่ากันหรือใหญ่กว่าสายไฟ + ครับ) เอาให้สันที่สุดแล้วลงตัวถังรถเลยครับ แต่ต้องขุดสีตัวถังตรงจุดลงกราวน์ออกก่อนนะครับ ไม่งั้นมันไม่ flow

7. mimime

mimime New Member Member

40
    0
    0
    นานๆตอบที อันนี้สูตรผม ถ้าจะใช้สายร่วมก้อ เปลี่ยนสายใหญ่ใหญ่ก่าเดิมครับ (เดินใหม่น่าจะดีก่า) รีโมท นั้นถ้าไม่ไหวเอารีเรย์มาขับจะดีกว่าครับ อืมๆ สายกราว์ดนี่เอาเส้นใหญ่ๆหน่อยนะครับ แล้วถ้า จะให้ดีนะครับ เอา แอล(ตัวเหนี่ยวนำมาใส่ทางไฟบวกด้วย) วิธีทำนะครับเอา ลวดทองแดง เบอร์ 15 พันบนแกนเฟอร์ไรท์ 25 รอบครับ หรือจะพันเต็มแกนเลยก้อได้ จะลดเสียงแทรกได้ส่วนหนึ่ง

ใช้แอมป์ 2 ตัวน่าจะใส่ คาร์ปาด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้