ดีนะ หันมาเริ่มปั่น จักรยานแล้ว ^_^

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะ, 9 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ดีนะ หันมาเริ่มปั่น จักรยานแล้ว ^_^

1. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    เด่วต้องหาสักคันแหละคับ

2. เค้ากำลังทะยอย คืนความสุขให้ประชาชนจริงๆ

3. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ขึ้นราคา กก.ละ6บาท = ลิตรละ 3 บาท ยังพอไหว ถ้าเทียบกับน้ำมัน :)

4. จะลิตรเท่าใหร่ ยังไงก็ต้องใช้กันต่อไป อย่าลิมสิ "เราเป็นคนไทย ณ ประเทศไทย"

5. แพงกว่าทุกประเทศในโลก

6. Ocelot Juice

Ocelot Juice Guest

0
    0
    0
    คิดในแง่ดี รถจะได้ติดน้อยลง

7. หันมาปั่น จักรยาน กันเยอะๆนะครับ

8. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ขึ้นยังไงก็ต้องเติมครับแต่ก็บ่นๆไปงั้นแหละครับ เลี่ยงไม่ได้

9. Ocelot Juice

0
    0
    0
    เจ้าของไร่ สวนสมัยก่อน จะออกรถที บ่นนู่นนี่นั้น บอกว่าเปลืองน้ำมัน ไม่กล้าออกรถ ขนาดมีกะตังค์นะ แต่คนสมัยนี้ ออกรถคันละล้านกว่ามาติดแก๊ส(เพื่อ??)

10. ขณะที่แท็กซี่ที่ใช้แอลพีจีจะส่งเสริมให้ปรับมาใช้ก๊าซธรรมชาติสำหรับยานยนต์หรือเอ็นจีวีแทน เอิ่ม ไม่รอเติมแกสกันไปถึงชาติหน้าเลยเหรอครับเนี่ย 5555

11. Ocelot Juice

0
    0
    0
    สำหรับรถเล็ก รถใช้งาน ติดแก๊สเพื่อความประหยัด สำหรับคนรมยได้น้อยแต่จำเป็นต้องใช้รถทำงาน สนับสนุนนะครับ แต่คนที่ออกรถแพงๆมาเพราะเห็นแก่หน้าตา ไม่น่าให้ติดนะครับเพราะว่ายิ่งติดกันเยอะๆ แก็สขาดตลาด ก็ต้องนำเข้า เสร็จแล้วก็แพง คนจนก็ลำบากกันอีกตามเคย

12. Sayan Janin

Sayan Janin Guest

0
    0
    0
    คงต้องกลับมาเติมน้ำมันแล้วมั้ง เบื่อจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้