บาลลาสซีน่อล 35Wกับ55W ต่างกันอย่างไร

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย A100, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    คืออยากจะรู้ว่าอันไหนให้กำลังไฟดีกว่ากัน
    ความทนทาน และคุณภาพตัวไหนดีกว่า
    และเพื่อนๆนิยมติดตัวไหนกันคับ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ส่ ว น ม า ก ที่ ใ ส่ เ ห ง จ ะ เ ป ง 3 5 W น ะ คั บ

3. pawan_company

pawan_company New Member Member

7
    0
    0
    55w มัน คือ กลยุทธ์ ทางการตลาด เพื่อสร้างความแตกต่าง จากคนอื่นๆ ครับ
    xenon กินไฟ แค่ 35 w ครับ

4. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    ถูกแล้วครับ ซีนอนที่ดีควรจะกินไฟเพียง35w เนื่องจาก ยิ่ง W สูงกล่องมันก้อจะยิ่งร้อน มันไม่ได้ทำให้ซีนอนสว่างขึ้นเลยครับ จะสว่างมากสว่างน้อยมันอยู่ที่หลอด ต้องเป็นหลอดที่มีคุณภาพบวกกัลบัลลาสที่ดี แสงมันก้อจะสว่างแบบมีคุณภาพ ตัวอย่างง่ายๆ อย่างหลอดปกติกินไฟ55w ถ้าเราเปลี่ยนเป็น100w ผลที่ตามมีก้อคือขั้วหลอดละลาย โคมหมอง หรือโครเมียมด้านให้ละลาย อันนี้คือผลร้ายที่ตามมาอย่างเห็ฯได้ชัด ครับ

NAMTAWHOO ถูกใจสิ่งนี้
  5. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ความรู้เยี่ยมจริงๆ

6. king_ES

122
    9
    0
    เพิ่มเติมอีกนิดนึกเกี่ยวกับบัลลาสครับ ส่วนมากที่ขายกันเนี่ยจะผลิดในจีนและไตหวันซะส่วนมาก แต่ไม่ได้หมายความว่าสินค้าเหล่านี้ไม่ได้คุณภาพนะครับ ใช้ได้ดีเลยทีเดียว แต่ว่าจะมีสินค้าบางตัวที่ก๊อปซ้ำออกมาอีกทีจากโรงงานเล็กๆที่ได้มาตรฐาน อันนี้ควรระวังนะครับ เพราะหน้าตามันเหมือนกันแยกกันแทบไม่ออกเลยทีเดียว การวางตัวบัลลาสก้อสำคัญ การว่าในห้องเครื่องหรือรางน้ำตรงฝากระโปรงไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง เพราะในห้องเครื่องร้อนมาก ส่วนตรงรางน้ำ เวลาฝนตกมันก้อเหมือนเอาบัลลาสไปแช่น้ำ มันก้อผังเร็ว กว่าปกติ จุดที่เหมาะสมควรเอาไปไว้ในกันชนเพราะมีลมคอยระบายความร้อนครับและไม่โดนน้ำด้วยครับ
    เคล็ดลับง่ายๆเพื่อ การเลือกซื้อและติดตั้ง เพื่อให้ได้ซีนอนที่มีคุณภาพเหมาะสมกับเงินที่เราจ่ายไป

7. ไทพเปอร์

881
    73
    0
    ES เอาบัลลาส ไว้ตรงไหนดีพี่คิง

8. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    ขอบคุณคับ สำหรับความรู้ต่างๆ
    ได้ข้อมูลก่อนการตัดสินใจ

9. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ได้ความรู้ดี เจง เจง ครับ

10. king_ES

122
    9
    0
    เอาไว้ครงนี้แหละดีที่สุด
    ถ้าไว้ตรงนี้หน้าฝนโดนน้ำเต็มๆ

11. ไทพเปอร์

881
    73
    0
    ขอบคุณครับผม

12. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    รถป๋มตำแหน่งนี้เลย แถมคนติดยังเปงท่านนี้ด้วยอ่ะ คริ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้