ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย parnun, 5 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. parnun

parnun New Member Member

27
    0
    0
    คือว่าจะไปเปลี่ยนท่อ จากเดิมเหล็กเป็นเลสอะครับ แต่ขนาดท่อเพิ่มจาก 1.7 นิ้วเป็น 2 นิ้ว
    รถจะวิ่งดีกว่าเดิมรือแย่ลงกว่าเดิมครับ แล้ว auto jet ที่ร้านเฉลิมถ้าใส่แล้วจะช่วยอะไรรึเปล้าครับ
    ขอบคุณครับ ที่ช่วยออกความเห็นครับ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    a u t o j e t อ ย่ า ไ ป ใ ส่ เ ล ย คั บ เ สี ย เ งิ น ฟ รี คั บ

ผ ม ใ ส่ แ ล้ ว ม่ า ย เ ห ง ผ ล คั บ ถ้ า ร ถ เ กี ย ร์ อ อ โ ต้

แ น ะ นำ เ ดิ น 1.7 ดี ก ว่ า คั บ ต้ น ไ ม่ ห า ย ม า ก ถ้ า เ ดิน

2 . 0 ต้ น จ ะ ห า ย เ ย อ ะ น ะ คั บ แ ต่ ถ้ า เ ป็ น เ กี ย ร์ MT

เ ดิ น 2 . 0 วิ่ ง ก ว่ า เ ดิ ม แ น่ น คั บ

3. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    เก็บความรู้หน่อย :)

แล้วค่าเสียหายประมาณเท่าใดครับผม

4. parnun

27
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆ ครับ สำหรับความเห็นนะครับ คุณ oat

5. parnun

27
    0
    0
    ค่าเสียหายผมโทรไปถามมาเห็นเลสตั้งแต่ต้นจดปลายนี่ประมาณ 3000 อะครับ แล้วauto jet อีก 3000 อะครับ
    แต่คงไม่ใส่ตามคำแนะนำของคุณ oat น่าจะดีกว่า คงใส่เป็นพักกลางเดิมแทน

6. p wat

p wat New Member Member

1
    0
    0
    ผมไปใส่มาแล้วไม่ดีเลย

7. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    แล้วอันเดิมมันขนาดเท่าไรคับ ถ้าเดิน 1.7 เครื่อง 2000 จะวิ่งไหมคับ

8. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แอบมาเก็บข้อมูล อิ อิ

9. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    พี่ ผัก แล้ว1.7Auto Vtec จะเปลี่ยนปลาย SOON เยื้อง งานไทย แล้วเดินท่อ2นิ้ว ไม่เอาแคทออกนะคับ
    จะเวิร์ก ไหม พี่ ขอบคุณคับ

ตอนนี้มี Simota อยู่ อันเดียว นอกนั้นเดิมหมด

ปล. ผิดกระทู้ ขอโทษ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 เมษายน 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้