es auto ถ้าใส้ปลาย 2 นิ้วอยู่ แล้วมันเงียบไป จะตัดพักกลางออกกดีรึป่าวครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kulpat87, 14 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    es auto ถ้าใส้ปลาย 2 นิ้วอยู่ แล้วมันเงียบไป ถ้าตัดพักกลางออก มันจะดีขึ้นหรือแย่ลงอะครับ

2. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    ลั่นดีครับ

ผมก็เอาออก

ขับมันขึ้นจมเลย

จัดเลยครับพี่

3. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ถ้าถามผม ตอบได้คำเดียวว่าแรงขึ้นอย่างแน่นอนครับ

ผมได้ทำเวปไซต์ไว้แล้วเชิญอ่านได้นะครับเผื่อจะเป็นประโยชน์
    เป็นข้อมูลจากประสบการณ์และแหล่งข้อมูลที่เชื่อถือได้
    http://racingtheory.atspace.com/ex.htm

"ทำท่อยิ่งโล่งยิ่งวิ่ง แต่แค่ทำให้มันเหมาะสมกับการใช้งานของเรา... ก็แค่นั้นครับ"

4. รบกวนถามทีคับพี่ พอดีว่าตอนนี้ รถผมลงล้อ evo rota ขอบ 15 กับยาง 195/55 ความรู้สึกหลังจากไม่ได้ใส่ล้อ 15 มานาน รถมันเบาไหลดีขึ้นกว่าเดิมเยอะมากๆ ประมาณว่ากดแล้วมาเลย แต่เรื่องที่จะถามนี่เกี่ยวกับท่อคับ รถผมใส่ header 4-1 อยู่ตอนนี้ รถเป็นเกียร์ a/t เครื่อง vtec รถผม ถอดแคทออก ยาวยันไปถึงหม้อพักออกหมด แล้วจัดการเปลี่ยนใส่ท่อ spoon ไม่ทราบว่ามันโล่งไปหรือเป่าคับ จำเป็นหรือไม่ว่า เกียร์ a/t ต้องมีหม้อพักด้วย แบบว่าช่วงนี้ยังไม่กล้า แซ๊ดคับ ฝากระโปรงยังไม่ได้ติดกิฟล๊อกเลย เดี๋ยว ฝาปลิว งานจะเข้าเอาคับ ขอบคุณ รบกวนขอสูตร การเดินท่อที่ถูกวิธีสำหรับเกียร์ a/t ด้วย :D

5. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    มันไม่ ลั่นทุ่งหรอคับ

6. Pug_Saba A da

285
    14
    0
    คุณหนุ่มทำไปเลยครับ วิ่งขึ้นแน่ๆ รถผมก็ทำสูตรคล้ายๆกันแต่จะเน้นขยายท่อทั้งเส้นให้ใหญ่หน่อยเพื่อเวลาใช้รอบสูงจะได้ไม่อั้น

7. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แล้วกินน้ำมันมากขึ้นกว่าเดิมมากไหม ขอข้อมูลด้วยคร๊าบบบ

8. Pug_Saba A da

285
    14
    0
    รถผมใช้งานเรื่อยๆขับชิวๆช้าๆ(ยามปกติ)
    จะพยายามใช้รอบเครื่องยนต์ไม่เกิน 2,000RPM ก็จะได้ความเร็วที่ 80km/h ครับ
    อัตรากินน้ำมันอยู่ที่ 18 กิโล/ลิตร ครับ

9. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    ถาม พี่ ผัก ครับ พี่แล้วถ้าใส่ สปูน งานไทย เดี๋ยวนี้มีเยื้องด้วยนะ พี่ว่า มันจะเวิร์กหรือเปล่า แล้วเดิน2นิ้ว ไม่เอาแคทออกอะคับ
    รถผม1.7 Auto Vtec มีSimota อย่างเดียว กับ max17 นอกนั้น เดิม สนิท

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

10. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ส ปู น มั น มี แ ต่ ไ ส้ เ ก ลี่ ย ว ม่ า ย ช่ า ย ห ร อ คั บ

11. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    สปูนแท้มีแต่ใส้ตรงนะ...........................................
    เอาพักกลางออกปลายไหลนะ
    แต่ต้นต้องรอรอบนะคับ

12. Pug_Saba A da

285
    14
    0
    ผมว่าใส่ไส้ตรงดีกว่าครับ ถ้าไส้เยื้องอีกหน่อยถ้าน้องเอาพักกลางออกหรือทำให้โล่ง มันจะมีเสียงไม่พึงประสงค์ได้ครับ คือมันจะเป็นเสียงลมกระทบกับหม้อพักเยอะไปออกไม่ไพเราะครับ(เคยทำมาก่อนแล้วเข็ด)

เดินท่อ 2.0" โอเคครับ สำหรับการใช้งานซิ่งบ่อยหน่อย แคทไม่ต้องเอาออกก็ได้ครับจะได้ไม่เหม็นนะครับ สำหรับโมดิฟายแบบอัดบ่อยหน่อย

จริงๆมีแบบสุดกว่านี้อีกครับ แต่คิดว่าไม่เหมาะกับการใช้งานธรรมดานะครับเอาแค่นี้ละกันเดี๋ยวจะใช้งานประจำวันยากแบบผม อิอิ :D

ส่วนอื่นๆก็ตามเพื่อนๆที่ตอบข้างบนเลยครับ
    จริงๆผมก็ไม่ได้รู้เรื่องอะไรมากนะครับ แค่งูๆปลาๆ:D คนอื่นๆใน ES GROUP ก็รู้เรื่องกันทั้งนั้น ถามได้ทุกคนเลยครับ

ส่วนเรื่องร้านท่อก็แล้วนะศรัทธาครับขึ้นอยู่กับงบประมาณ จะให้ดีต้องเฝ้าเวลามันทำด้วยเดี๋ยวโดนมันแอบเอาอะไรออก

add msn, hi5 มาคุยกันได้ครับอยู่ที่ลายเซ็น:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้