ขอคำแนะนำเรื่องอาการสั่นด้วยครับ....

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jzz31, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jzz31

jzz31 New Member Member

20
    1
    0
    ช่วงสงกรานต์ขับรถกลับบ้าน(จันทบุรี) ช่วงความเร็ว 140กม./ชม. รู้สึกมีอาการสั่นที่ช่วงหลังไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่ล้อหลังหรือป่าว ถ้าลดความเร็วลงมาไม่ถึง140 ก็จะไม่สั่น แต่ถ้าเร่งไปที่ 140 หรือเกินจะสั่น ไม่รู้ว่าจะแก้ไขตรงไหนได้บ้างครับ...:)

2. BiZGiT

BiZGiT New Member Member

51
    6
    0
    ถ่วงจี้+ใส่ปลอก ล้อหลังงับ

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ครับ ตามน้ำ ใส่ปลอก ปลอดภัยครับ :D:D:D ถ่วงจี้ด้วย

4. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ก่อนหน้านั้นสั่นป่าวคับ หรือตกหลุมหรือกระแทกไรแรงๆป่าวคับ
    ถ้าตกหลุมหรือกระแทกแรงๆ แม็กอาจตกใจ(ดุ้ง) ก็จะทำให้พวงมาลัยสั่นได้
    หลังจากนั้นก็แนะนำตามพี่ๆข้างบนเลยคร้าบ

5. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0

ปลอกไรครับเพ่ ที่ว่าปลอดภัยอ่ะ....:D

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ต า ม ก ร ะ ทู้ ข้ า ง บ น เ ล ย คั บ

7. jzz31

jzz31 New Member Member

20
    1
    0
    ไปดูที่ล้อมาแล้วครับคู่หน้าใส่ปลอกกันสั่น แต่คู่หลังไม่ได้ใส่ครับ .................ขอบคุณมากนะครับทุกท่าน ................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้