รบกวนถามเรื่อง แปลงdxให้เป็นไฟกลมคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย CUCA, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CUCA

CUCA New Member Member

24
    3
    0
    ตอนนี้รถผมเป็น ไฟเหลี่ยมเล็กอยู่ ถ้าเอาชุดไฟกลมมาใส่มันจะแปลงเยอะป้าวคับ ชุดไฟกลม ที่มี เบ้าไฟ กระจัง แค่นี้อ่ะคับ ส่วนแก้มใช้แก้มเดิมได้ป้าวคับ รบกวนแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณคับ:D

2. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    ใช้ได้ครับ แก้มหน้าซ้าย - ขวา กันชน ฝากระโปรง เหมือนกันกับตากลม แค่หาเป้าไฟหน้า ซ้าย - ขวา กระจังหน้า แล้วก็ตัวไฟหน้าเท่านั้นครับ

3. CUCA

CUCA New Member Member

24
    3
    0
    ขอบคุณคับ

4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ต้องแปลงยัดใส่ได้เลยสิ่งที่ต้องเปลี่ยนคือแว่นไฟของรุ่นไฟกลม 4 ตา เบ้าไฟเหล็ก 2 อัน
    โคมไฟกลม 4 ดวง ไฟหรี่ซ้าย - ขวาซึ่งต้องเป็นของไฟกลม 4 ตา ของเหลี่ยมเล็กใช้ไม่ได้มันใหญ่กว่า
    กระจังหน้า ส่วนอื่นๆก็ไม่ต้องเปลี่ยนอะไร

TE71 ลิฟท์แบคตัวไฟใหญ่ ก็ทำเป็นไฟกลม 4 ดวงได้ โดยหาแว่นไฟ เบ้าไฟเหล็ก 2 อัน
    โคมไฟกลม 4 ดวง ส่วนไฟหรี่ของลิฟท์แบคใช้ของมันได้ แต่ต้องมาแต่งแว่นไฟให้มันลงกันได้
    กระจังลิฟท์แบคเอามาใช้เพราะกระจังลิฟท์แบคยาวกว่า DX ประกอบเข้าไปเท่านี้ TE71 รุ่นไฟเหลี่ยมใหญ่
    ก็เป็นไฟกลมาสมใจ เท่ห์ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน

5. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    แว่นไฟมันเป็นไงอ่ะครับพี่โจ

อยากทำมั่งง่ะไฟกลม ชอบๆ

ขอบชมรูปหน่อยดิคร๊าบบ

6. rud

rud New Member Member

157
    0
    0
    ถ้าเป็นตัวเหลี่ยมเล็กล่ะพี่ ....ใส่ได้เลยเปล่า

7. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เล่นได้แต่ยากหน่อย ้ต้องแปลงหาชุดแก้มหน้าซ้าย - ขวา -ฝากระโปรง -ชิ้นต่อฝากระโปรง-กระจังหน้าของ TE71 รุ่นไฟเหลี่ยมใหญ่
    มาแปลงเพื่อให้รับกับไฟหรี่ซ้ายขวาของไฟกลม 4 ตาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้