จอดรถต้องระวังกันหน่อย(ไม่ถึงชั่วโมง) พวกเล่นไปซะครบสองข้าง(ซ้ายขวา)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย xxart, 11 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แค่จอดลงไปกินข้าวต้มปลาไม่ถึงชั่วโมง เจองัดพลาสติกปิดสปอร์ตไลท์ 2 ข้าง ซ้ายขวาเรียบ

อุตสาห์เพิ่งได้แบบใส(เพชรตรงรุ่นโคมปรับขึ้นลงซ้ายขวา) ใส่ได้ไม่กี่เดือนเอง ซึ่งจริงๆก็คิดตั้งแต่แรกแล้วว่าชิ้นพลาสติกอาจจะหลุดหายได้ แต่ก็ไม่ได้คิดว่าจะมีคนมาแอบขโมยแกะไป (อยากรู้เหมือนกันว่ามันจะเอาไปทำอะไรได้วะ) :mad: และก็ไม่แน่ใจว่ามันต้องการเอาแค่พลาสติกปิด หรือจะเอาไปทั้งดวง

เหตุเกิดแถวๆบ้าน(ตรอกจันทร์)ช่วง 4 ทุ่มกว่าๆ ก็แค่อยากเตือนพวกเราว่าเวลาจะจอดรถก็ให้มองซ้ายมองขวาซักหน่อย ตอนแรกผมก็กะว่าจะไม่จอดตรงนั้นแล้ว เพราะมันค่อนข้างมืดไปหน่อย แต่พอดีมีแฟนของเพื่อนไปด้วยก็เลยไม่อยากไปวนอีกรอบ ตอนจะลงจากรถยังบอกให้แฟนเพื่อนถือกระเป๋าลงไปด้วยเลย(กลัวถูกทุบกระจก) แต่ก็ไม่วายโดนงัดพลาสติกจนได้ แถมคันอื่นๆทีจอดใกล้ๆกัน รถใหม่กว่ารถผมทั้งนั้น

ขอระบายหน่อยก็แล้วกัน ของแต่งกว่าจะได้มาเสียทั้งเงินเสียทั้งเวลา เสือกมาเอาของกูไปอีก เซ็งจริงๆ ก็ได้แต่หวังไม่ไห้รถคันอื่นๆใน ST ต้องมาเซ็งแบบเดียวกับผม :sad:

จอดรถต้องระวังกันหน่อยนะครับ ยอมเสียเวลาหาที่จอดที่ดูแล้วปลอดภัยหน่อยจะดีกว่าครับ
    .
    .
    .

2. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    งั้นผมต้องระวังเพิ่มขึ้นละ ของหายากด้วย

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    โคตรเซ็งเลย เลวมากๆ :mad::mad::mad:
    ว่าแต่คุณพี่ XXart กินข้าวต้มตรอกจัน แถวไหนอะ จะได้ระวังตัวบ้างครับ
    ผมไปกินข้าวแถวนั้นบ่อย ย่าน สาธุ เซนหลุย สะพาน3

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เลวมาก

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เจอตอน กำลังแกะนะ
    หัวต่างหาก ตัวสิบเอ็ดแผล

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ร้านที่พี่อาร์ทไปกินต้องร้านข้าวต้มตรงสามแยกตรอกจันทร์แน่ๆ เลย ฝั่งตรงข้ามสุเหล่าอะคับ แถวๆ นั้นมีชุมชนเยอะคับ ขโมยก็แยะ มืดอีกต่างหาก ยังไงเสียใจด้วยนะคับพี่

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ต้องระวังหน่อยนะครับ รุ่นนี้เป็นที่นิยม ใน b14 คันที่ ของเค้าหายไป แล้วหาซื้อไม่ได้ ก็จะมาขโมยของคันอื่น นะครับ

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ผมจอดรถเมืองทอง กลับมา แม่งแกะแผ่นกระจกข้างด้านซ้ายไป เพราะ and เพื่อ สลัดดดด

9. xxart

3,202
    193
    0
    .
    .
    .

ใช่ครับ จอดก่อนถึงไฟแดงครับ

10. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ระวังกันหน่อยนะครับ เดี่ยวนี้ขโมย ขโจรเยอะ

11. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แม้งจริงคนมัน จัง....

12. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ขโมยนี่แม่งเยอะกว่ากระเทยอีก แต่กระเทยแม่เจือกน่ากัวกว่า น่ากัวกว่าตรงที่ ดูไม่ออกนี่แหละ ว่าแท้หรือเทียม อิอิ

13. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    แนะนำให้เอากาวซิลิโคนหยอดไว้หน่อย ขโมยยากขึ้นน๊ะ งัดมีแตก

14. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ขอสาบแช่งให้มันติดไปจนตายยยย

15. Crony_A

4,017
    12
    0
    ก็ขอเตือนเพื่อนๆ พี่ในคลับไว้เลยนะคับ ถ้าจะไปกินข้าวต้มปลาร้านนี้อะคับ จอดรถโปรดระวังด้วย เมื่อเร็วๆ นี้มีมอไซค์จอดไว้แถวๆ ที่พี่อาร์ตจอดรถอะคับ หายไปเลยทั้งคัน แปบเดียวเองคับ โปรดระวังด้วยคับ (แต่ข้าวต้มปลาร้านนี้อร่อยนะคับ ขอบอก)

16. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ดีนะยังไม่ได้ไปทั้งดวง

17. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เลวมาก ไอ้หัวขโมย

18. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    ผมโดนขโมยที่แยกราชวงศ์ เดินไปกินก๋วยจั๊บพริกไทยแค่ 30 นาที กลับมา ฝาครอบหายไป หาซื้อของมือสองก็ไม่มีแยกขาย ปลายปีที่แล้ว ไปซื้อของใหม่มาจากศุนย์วิภาวดี ข้างละ 576 บาทรวม vat แล้ว

19. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ร้านข้าวต้มเทพ นั่นเอง

ราคาสุดๆ ครับ กินใส่กุ้ง + ชิ้นเล็ก ลูกเต๋า รับประกัน 200 อัพ ยิ่งปลาจาระเม็ด 200 อัพแน่ๆ

ร้านนี้ เสี่ยรับประทานเยอะจริงๆ

เคยไปกิน เจอแม่ช้อย นางรำ ไปนั่งกินด้วย โต๊ะติดกัน เลยชวนคุย แกก็ยังยอมรับเลยว่า ร้านนี้อร่อยมาก แต่ ร้านนี้ แกไม่ยอมเอาตราแกไป (แกไปงานศพที่วัดสุทธิ นะครับ)

20. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    แหม น่าจะเอาไปจอด แล้วแอบดู จะได้จับได้คาหนังคาเขา จับได้ปุ๊บ หักนิ้วปั๊บไอ้สาดดดดดดด :mad:

21. xxart

3,202
    193
    0

ใช่เลยครับ...

22. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ถ้าเป็นหญิงแล้วที่เปลี่ยวๆ แบบนั้น ...... ผมว่า ไม่ใช่แค่หักนิ้วแน่ๆ .....

23. Crony_A

4,017
    12
    0
    อิอิ พี่ข้างบนจะทำไรหรอคับ บอกผมด้วย บ้านผมอยู่แถวนั้น อิอิ

24. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    จ้ำจี้เลย หิหิ

25. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ของผมโดนคล้าย ๆ กันครับ สด ๆ ร้อน ๆ ไปกินเหล้ากะเพื่อน พาแฟนไปด้วยหวังให้แฟนขับกลับ ที่ร้าน Karaoke ชั้นดีแห่งหนึ่งเลียบทางด่วน เข้าไปจอดมีที่จอดแต่เกือบเต็มคนอื่นเข้าซองเฉียง ๆ ของผมจอดท้ายรถเค้าแต่ว่ามันมีเส้นตีกรอบให้จอดนะครับ และระยะห่างระหว่างตรูดคันที่จอดเฉียง กับรถผมประมาณ 1 เลนครึ่ง รถผ่านได้สองคันเห็นจะได้ นั่งดื่มได้ 3-4 ช.ม. ตีหนึ่งจะกลับเมามึน ๆ แฟนขับ ฝนตกวิ่งขึ้นรถไม่ได้ดู สภาพรถให้ดี กลับมาบ้าน รุ่งเช้าเดินผ่านรถ หายแฮงค์เลยครับ เวรกรรม ประตูหน้าคนนั่งข้างบุบไปครึ่งบาน เซ็งเลยครับ ประกัน 3++ ไม่มีคู่กรณี ซ่อมเอง ไม่มีตังค์ตอนนี้ยังบุบอยู่เลย สงสัยจะซ่อมแพง ระวังกันด้วยนะครับเห็นร้านดีดี ที่จอดรถมีเด็กดูรถ กลับมาโดนคนเมาเอาตรูดมาสอยซะงั้น ก่อนออกรถเดินดูรถซะ 1 รอบคัน มีอะไรทางร้านจะได้ช่วยบ้าง งานนี้กินเหล้าจริง ๆ จ่าย 200 แต่โดนแบบนี้ กินบลูเลเบิ้ลเลยซะดีมั๊ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2010
  26. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถ้าไปทำกิจกรรมอย่างที่ว่า บอกด้วยน้า

27. Crony_A

4,017
    12
    0
    เดี๋ยวโทรบอกคร๊าบบบบ

28. Crony_A

4,017
    12
    0
    เซงแทนเลยครับ ผมก็เคยโดน ไปจอดรถในวัดแถวๆ ซอยแปลงนาม เยาวราชอะคับ พอเดินมาถึงรถ เห็นชัดเจน แม่งเฉี่ยวกันชนหน้าซะงั้น แต่ทำไรไม่ได้ คนที่ดูแลไม่รับผิดชอบอะคับ เลยเซง

29. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    :cry::cry::cry::cry: อารมณ์นี้รู้สึกดีเลยครับ พูดได้คำเดียวว่า "แมร่งเอ้ย" (ขอโทษด้วยครับที่ไม่สุภาพ) ได้แต่โทษตัวเองอย่างเดียวว่าดันประมาทจอดรถไม่ดูตาม้าตาเรือ อิอิอิ ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ละกันครับ เสียตังค์หน่อยถือว่าฟาดเคราะห์ และเป็นประสบการณ์ไปละกันนะครับ อารมณ์เดียวกันเซ็งแทนเลย สิ้นเดือนขอให้ถูกหวยแทนละกันครับ เคราะห์ร้ายผ่านไปแล้ว เดี๋ยวเรื่องดีดีจะเข้ามาแทนเด้อ สาาาาาาาาาาาาธุ :D:D:D:D

30. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไม่เป็นไรพี่ มันไม่ทุบทำให้เสียมากกว่านี้ก็ดีแล้ว ว่าแต่ ไปทำไรกะแฟนเพื่อนว้าาา อิอิ :D ว้อเว่นนนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้