สอบถามเพื่อนสมาชิกครับ เครื่องga16 เพิ่งติดแก๊ส ENERGY มา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย คน สามเมือง, 30 พฤษภาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเพื่อนสมาชิกครับ เครื่องga16 เพิ่งติดแก๊ส ENERGY มา ตอนใช้น้ำมันรอบเครื่องปกติขับรอบไม่สวิง แต่ถ้าเข้าโหมดใช้แก๊สรอบสวิงมีตก เข้าไปแก้ที่ศูนย์ENERGY ศูนย์บอกตั้งไฟ+รอบไปที่1100 รอบเหมือนขี่เกียร์ออโต้เลย(รถผมเกียร์ธรรมดา) ออกมาใช้งานยังมีรอบเครื่องสวิงดับกลางอากาศเวลารอบตก จะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ หรือมีอู่ตรงไหนแนะนำ ใกล้อยุูธยารบกวนแจ้งพิกัดหน่อยนะครับ..

1. ถ้าสลับมาน้ำมันแล้วปกติ ก็ต้องกลับไปปรับแก้ที่อู่แกสละครับ

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ขอดูกล่องแก้ส ครับ ถ้าผมมีโปรแกรมรับทำคับ

3. Wat Su

Wat Su Guest

0
    0
    0
    อาการคล้ายๆของผมเลยไล่ทำมาหมดเครื่องก็สะดุด/สะอึกเหมือนเดิมจนมาจบตรงเปลี่ยนคอยล์กับสายหัวเทียนครับ

4. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    ถ้าน้ำมันปกติ ก็แก๊สเท่านั้นครับ ต้องหาคนจูนเก่งๆ ครับ
    ห้ามไปปรับแต่งเครื่องยนต์ เพื่อให้ใช้แก๊สได้นะครับ

5. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    มันต้อลองงง

ส่วนผสม..บาง......ให้ดูในการจูลแก๊ส.
    บางไป.คิดว่า....OK.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้