โปรแกรมที่ลงแล้วต้องใช้ตลอดชีวิต (ต้องอ่าน !!)

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Hang@HLc, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    โปรแกรมที่ลงแล้วต้องใช้ตลอดชีวิต (ต้องอ่าน !!)

เรียน Support

เรื่อง พบปัญหา ( Bugs) ของโปรแกรม

เมื่อปีที่แล้วผมได้อัพเกรดโปรแกรม จาก ' แฟน 7.0' มาเป็น ' ภรรยา 1.0' พบว่าโปรแกรมนี้ มีอาการแปลกๆ รวมถึงกินพื้นที่ และทรัพยากรอันมีค่าเป็นอันมาก และอาการที่เกิดขึ้นนี้ ไม่มีการกล่าวถึงในเอกสารแนะนำสินค้าเลย

' ภรรยา 1.0' ได้ทำการติดตั้งตัวเอง และทำงานเอง โดยระบบจะคอยตรวจสอบความ
    เป็นไปของโปรแกรมอื่นๆ อาทิเช่น ' ป๊อกเด้ง 10.3' , อาร์ซีเอ 2.5' และ ' จูน่า 5.0'

ทำให้ไม่สามารถรันได้ และเกิดเหตุการณ์ระบบล่มขึ้น เมื่อโปรแกรมเหล่านี้ถูกเรียกใช้

ผมจึงคิดที่จะกลับไปใช้ ' แฟน 7.0' แต่ปรากฎว่าโปรแกรม Uninstaller ไม่สามารถทำงานได้ กรุณาช่วยผมด้วยครับ และขอขอบคุณล่วงหน้า

จาก User ที่มีปัญหา

--------------------------------------

เรียน ท่าน User ที่มีปัญหา

เรื่อง ชี้แจงปัญหา ( Bugs) ของโปรแกรม / SPAN>

นี่เป็นปัญหาที่ลูกค้าได้ติดต่อเข้ามาบ่อยมาก แต่ขอชี้แจงว่าปัญหานี้ เกิดจากความเข้าใจผิดในปฐมบทผู้ใช้ ส่วนมากอัพเกรดจาก ' แฟน 7.0' ไปเป็น ' ภรรยา 1.0' เนื่องจากคิดว่า ' ภรรยา
    1.0' เป็นโปรแกรมอรรถประโยชน์ และเพื่อความบันเทิง ( Utilities & Entertainment )

แต่อันที่จริงแล้ว ' ภรรยา 1.0' เป็นระบบจัดการ ( Operating System) ซึ่งผู้สร้างได้ออกแบบให้รันทุกอย่าง และดูเหมือนว่าคุณจะไม่สามารถ ถอดถอน ' ภรรยา 1.0' หรือแม้แต่การแปลงกลับไปเป็น แฟน
    7.0' เพราะระบบจะทำการจำลอง ' แฟน 7.0' ให้ทำงานเป็น ' ภรรยา 1.0' อยู่ดี

ดังนั้นจึงไม่มีประโยชน์อันใด แต่มีบางผู้ใช้ท่านได้พยายามที่จะติดตั้ง ' แฟน 8.0' หรือ 'Small House 2.0' แต่ท้ายสุดก็มีปัญหามากขึ้นกว่าเดิม

ขอให้ท่านดูหนังสือคู่มือการใช้งานในหัวข้อ ข้อควรระวัง - สินไหมทดแทน

ผมขอแนะนำให้คุณใช้ ' ภรรยา 1.0' ด้วยความระมัดระวัง และผมอยากให้คุณติด
    ตั้งโปรแกรม 'c:\ ได้จ้ะที่รัก ' เพื่อป้องกันข้อขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม ' ภรรยา 1.0'

ทางแก้ที่ดีที่สุด ก็คือคุณจะต้องเรียกคำสั่ง 'c:\ ขอโทษจ้ะที่รัก ' ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์ที่ c:\ ได้จ้ะที่รัก ' ไม่สามารถแก้ไขได้ ซึ่ง 'c:\ ขอโทษจ้ะที่รัก ' จะช่วยให้ระบบจัดการเข้าสู่สภาพปกติได้ และระบบจะทำงานได้อย่างราบรื่นต่อไป

โปรแกรม ' ภรรยา 1.0' เป็นโปรแกรมที่ดี แต่ต้องการการดูแลที่สูง คุณควรที่จะซื้อซอฟแวร์เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มขีดความสามารถของ ' ภรรยา 1.0'

โปรแกรมที่แนะนำ คือ ' ดอกไม้ 2.0.1' และชุดโปรแกรม ' เครื่องเพชร 5.1.2'
    แล้วก็ควรที่จะหลีกเลี่ยงการติดตั้ง ' เลขาสุดสวย 36.24.36' ซึ่งนอกจากจะเป็นโปรแกรมที่ไม่ได้สนับสนุนโดย ' ภรรยา
    1.0' แล้ว ยังมีโอกาสสูง ที่ทำให้ระบบเสียหายได้

ขอให้คุณโชคดีนะครับหลังจากได้ใช้โปรแกรมนี้แล้วต้องใช้ตลอดชีวิตแน่ๆ

2. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    สงสัยคงลงทุกคน

3. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    VIRUS กินให้หมด

5. audiophile

audiophile New Member Member

96
    1
    0
    ผมแนะนำฟอร์แมตแล้วลงวินโดส์ไหม่คับ อิอิ ผมก็ใช้แฟน 7.0อยู่คับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    โปรแกรมไม่รู้จักเลยนะครับ ช่วยบอกหน่อยใช้แนวไหน แบบไม่รู้จริงๆ

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถ้า ฮาร์ดแวร์พัง....แล้วซอร์ฟแวร์จะอยู่ยังไง.....555555+

8. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    พึ่งมาเตื่อนถึงว่า ลบไม่ได้

9. ลบไม่ได้หรอกคับ..อย่างนี้ต้องลงWINDOWSใหม่น่ะคับ อิอิ...

10. tui110

tui110 New Member Member

25
    1
    0
    จะไปล้างแล้วลงใหม่ที่ไหนได้มั่งเนี่ย

11. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ผมว่าต้องเจอไวรัสตัวไหม่ชื่อเมียน้อย2008ไปค่อยฆ่าภรรยา01

12. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ที่พันทิพย์มีขายไหมครับ ใครมีช่วยส่งให้หน่อยครับ
    ตอนนี้รันโปรแกรม กิ๊ก 2.0.2 ไม่ได้เลยครับ

13. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถ้ารันโปรแกรมกอ๊กได้แล้ว......มันจะทำให้โปรแกรมหลัก..รวนครับ........555555555+

14. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    เอิ๊กๆๆๆๆ

15. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    สงสัยของผมมันกำลัง อัพเดตตัวเองแน่เลย อิอิ

16. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ต้อง formart กับ ลงวินโด้ใหม่ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้