หลังจากที่หย่าร้างกับน้องพรีมฯ ขอแนะนำ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PongP11, 14 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PongP11

PongP11 New Member Member

19
    0
    0
    :D:D:D
    พี่ๆ น้องๆ ครับ จากที่ผมได้เลิกราจากน้องพรีมฯ ไปเมื่อสิ้นปีที่ผ่านมา แน่นอนครับ เยื่อใย ยังมีมีอยู่ แต่คงอยู่ในความทรงจำ อันหวานชื่นเท่านั้นล่ะครับ สำหรับคลับนี้ผมไม่ได้หนีหายไปไหน ยังแวะเวียนมาบ่อยๆ แถมยังคงมีอะไหล่เก็บสต๊อก ไว้อยากระบายจำนวน หนึ่งด้วยครับ
    อย่างที่รับปากไว้กับเพื่อนๆ บางท่านว่าจะแนะน้องสาวขาวและอวบ คนนี้ครับ
    เป็นยานพาหนะ ที่เหมาะกับเมืองเชียงใหม่เป็นอย่างมาก เธออวบ ขาว ตามประสาสาวเหนือ ไม่ร้อนแรง ดุดันเหมือนน้องพริมฯ ขอแนะนำน้องโพล์ค ครับ:cool:

2. PongP11

19
    0
    0
    น้องขาวอวบคันนี้ อายุอานาม ไม่น้อยเลยทีเดียวครับ สี่สิบ พอดิบพอดี:eek:
    VW Beatle 1500 CC, 1968
    เธอได้รับการ repair เอ๊ย:confused: rebuild รูปร่างภายนอกเมื่อสามหรือสี่ปีก่อนครับที่กทม. แต่ช่วงล่างและเครื่องนั้น ยังฟิตๆๆๆๆ :p อยู่เลยครับ ล่าสุด ผมก็เลย สอย :confused: เอ๊ย ซัดยาว จาก กทม. ถึงเชียงใหม่ วู้ๆๆ:p ประทับใจพ๊ม มากๆๆๆๆ
    มาเชียงใหม่แวะมาทักทายกันนะครับ ถึงแม้ผมจะเลิกรา กับน้องพรีมฯ ไปแล้ว แต่ยังมีเยื่อใย ต่อคลับนี้เสมอครับ;):D:)
    ชมภายในครับ

3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    คลาสสิกมากคับพี่ป๋อง
    เก็บได้เนียลจิงๆๆ

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    พี่ป๋องเราเนี่ยสุดยอด
    จะใช้คันไหน ก็เนี๊ยบตลอด
    ตั้งแต่ใช้น้องพีแล้ว

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    แอบเห็น
    FD
    หน่า

ขาวเชียว

6. PongP11

19
    0
    0
    FD คืออะไรหรือครับ

7. parke

parke New Member Member

6
    0
    0
    อ่ะอ่าว พี่ป๋อง หย่ากับ p11 แล้วหรอครับ

ถึงว่าไม่ได้ ข่าวคราวจากคลับเลย(นิสสัน เชียงใหม่)

อันตัวผม รถ ยังไม่ได้ทำเลยครับ
    แล้วดันไปสอย โน๊ตบุ้ค มากอีกครับ งบหมดเลย
    กว่าจะมีตังแต่งอีกที คงซักพักใหญ่ๆครับ :cry:

ขืนไม่ซื้อโน๊ตบุ้ค ตอนนี้เรียนไม่รุเรื่องแหงๆ

มีของเก็บไว้ปล่อยให้ผมนะครับ อิๆ
    รองบประมาณอีกแล้วววว
    :cry::cry::cry:

8. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    Civic ที่จอดข้างหน้าไงครับ
    เห็นแล้วอิจฉา ไว้จะเอามาอวดบ้างปี 68 เหมือนกันสีเขียว แต่ไม่ค่อยได้วิ่ง ทำเสร็จก็จอดหล่ออยู่แต่ในบ้าน:p

9. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    อยากได้รถเต่าอ่า ชอบมากมาย

10. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    สวยจัง ป้าเต่าเนี่ยะ

11. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    น่าขึ้นไปขี่จังเลย

12. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ฟังดูทะแม่งๆๆนะนี่น้อง....................................

13. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ตอนโน้นก็เดากันไปเรื่อย ขี่ไส้กรอกเงี๊ยะ...

ที่แท้ก็โฟร์คนี่เอง

14. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    พี่ป๋องอยู่โน่น น่าจะมีเวสป้า อีกคันนะ แจ่มเลย อิอิอิ

15. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    สวย..คลาสสิคๆมั่กๆครับพี่ป๋อง....สบายดีนะพี่?.....คิดถึงๆแต่ยังไม่มีเวลาไปเยี่ยมเยือนครับ...

16. PongP11

19
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆ ท่าน ที่มีน้ำใจ โอภาปราศัย กัน แม้ว่าจะหย่าขาดจากน้อง พรีมฯ ไปแล้ว ยังคิดถึงพวกเราอยู่ครับ คอยติดตามข่าวตลอด เข้ากทม. บ่อยครับ ถ้าเป็นจังหวะมิตติ้งก็จะแวะไป:D

parke เป็นสมาชิกที่ดี มีข่าวสารความรู้มากมาย อะไหล่ก็แยะ ขอให้มีปัจจัยเงินก็แล้วกัน ว่าแต่สนใจหน้าอัลเทียไหมล่ะ เออ.. ต้องเสียเงินทำสีอีก เสียดายสีที่ทำไว้เนอะๆ;)

civic ของญาติมาเที่ยวสงกรานต์ขอจอดฝากไว้ครับ
    คุณPeMohm สีเขียวที่ว่า ยกบอดี้ไปแล้วหรือเปล่าครับ ของผมคันนี้ก็เพียงให้เหมือนเดิม ขับกินลมชมวิวแถวๆเชียงใหม่ ก็โอเค แล้วครับ

อ้าวเจ้ากิ๊บ เรียกุณป้าซะแล้ว ของที่เราคุยไว้ พี่คิดว่าจะแพ็กส่งทาง สยามเฟริส คาร์โก้เลยดีไหม อยากไห้เจ้ากิ๊บได้ใช้เร็วๆ มัยงั้น คนอื่นเค้าจะสอยเอา นา:cry:

ตาป๊อบ เวสป้า ตอนนี้มีขายแต่ราคามันไปไกลลิบๆ แล้ว จริงๆ ของมันคู่กันเนอะ:)

มีโอกาสเราได้เจอกันนะคร๊าบ:D:D:D

17. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ของผมเดิม เกือบทุกอย่างครับ เพียงแต่ไปกลับสีเค้าจากสีขาวเป็นสีเขียวครับ(ความซนในวัยเด็กที่ไปบ้ารถเต่าสีลูกกวาด)
    กับชุดแอร์ที่เอาของรุ่นอื่นมาใส่ มีโปรเจคจะเอาออกอยู่
    ของเดิมเค้ามันจะไม่มีแอร์ใช่ม่ะ เมื่อสองปีก่อนจับไปพ่นทราย เก็บสนิมกับส่วนที่ผุ มารอบนึงแล้ว
    หลังจากนั้นก็จอดนิ่งมาตั้งแต่นั้น ถ้าว่างก็จะผลัดกันพาตาแก่ ออกวิ่งรอบๆบ้านประมาณ 3 กิโล
    คุยกันอยู่กับที่บ้านว่าจะทำเก็บไว้เป็นสิ่งศักดิ์สิทธ์ประจำบ้าน ยางขอบกระจก ขอบประดู ตอนนี้เริ่มไม่ไหวแล้วล่ะ ตอนนี้รออะไหล่ครบจะได้บูรณะอีกรอบ วันไหนกลับบ้านเร็วๆ แสงดีๆจะถ่ายรูปมาอวดล่ะกัน :)

18. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    อ้าวเจ้ากิ๊บ เรียกุณป้าซะแล้ว ของที่เราคุยไว้ พี่คิดว่าจะแพ็กส่งทาง สยามเฟริส คาร์โก้เลยดีไหม อยากไห้เจ้ากิ๊บได้ใช้เร็วๆ มัยงั้น คนอื่นเค้าจะสอยเอา นา:cry:

ส่ง by hand เน้อ จะได้พาพี่ไปเที่ยวด้วย อิอิอิ
    ใครตัดหน้ามีแช่ง :mad::mad:

19. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    แล้วใครเค้าจะกล้าแย่งคร๊าบ

20. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
  21. parke

parke New Member Member

6
    0
    0

อยาก เหมือนกันครับ อัลเทีย
    แต่เสียดาย foglamp แหะๆๆ ><~

ถ้ายังไง มา แวะคุยกันที่คัลบ ก้อได้นะครับ
    ไว้จาติดต่อไปครับ

ขอบคุณครับ ที่จำได้ นึกว่าลืมกันซะแล้ว อิๆ

ปัจจัยย ปัจจัยย และ ปัจจัยย ต้องค่อยๆ เป็นค่อยไป :sad:

รอไม่ไหว กะจะ รับจ็อบแล้วครับ แหะๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้