ช่วยด้วยคับวันนี้ผมขับรถออกมารอบเครื่องสูงปี้ดเลยคัย1600-1700เลยคับพอเปิดแอร์ก้อไม่ลงคั...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ลาภผล แซ่เตียว, 13 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยคับวันนี้ผมขับรถออกมารอบเครื่องสูงปี้ดเลยคัย1600-1700เลยคับพอเปิดแอร์ก้อไม่ลงคับ แต่พอใส่เกียรยกคลัตนิดนึงเหมือนจะออกรถแต่ไม่ออกรอบลงมา900 งงตึบคับถ้าปิดแอรนี่รอบสูงยาวๆเลยคับ

1. Aün Pättäkon

Aün Pättäkon Guest

0
    0
    0
    เครื่องอะไรหรอคับ ถ้าเป็น sr20de ก้อเป็นเหมือนกันเลย มีเพื่อนแล้ว...555+ ขึ้นจนรำคาญเสียงท่อรถตัวเอง

2. ช่ายเลยพี่

3. ปวดตับของก้อบ่มีรอง

4. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    สัณณิษฐานว่าระบบชดเชยรอบเครื่องยนต์และการ tune up เครื่องมีบางอย่างไม่ถูกต้องครับ

5. ชดเชยรอบตั้งจนจะสุดแล้วอ่ะคับพี่

6. ลองเช็คฟิวดูครับ ของผมมันเคยขาดแล้วรอบเครื่องมันก้อสูง ผมลองเปลี่ยนแล้วมันหาย ลองดูครับ

7. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ก็ถ้าการปรับตั้ง หรือการ wiring ผิด หรือแม้แต่ sensor เสียหาย มันก็ไม่ได้แก้ไขปัญหานะครับ ดูที่ผม post ไว้ดีๆ ครับผม ✌️สู้ๆ นะ

8. Aün Pättäkon

Aün Pättäkon Guest

0
    0
    0
    ตามๆๆๆคับอาการนี้รถผมยังแก้ไม่หายเลยคีบฟิวก้อแล้ว เหลือแอร์โฟว์ อย่างเดียวที่กำลังหาอยุ่(ตังนะคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้