ถามเรื่องเรกูเลเตอร์หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย เดชาพล พันธ์ดี, 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามเรื่องเรกูเลเตอร์หน่อยครับ พอดีผมใส่ปั๊มติ๊กมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ใส่เรกูเลเตอร์ จะถามว่าใส่ของอะไรได้บ้าง ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณคับผม หรือใครมีของบอกด้วยนะคับ ผมใช้isuzu 2500โบtf06 คับ

1. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    ของนอกมือสองก็เริ่มต้น 2500-2800 อัพ พวกnismo sard webber
    ของใหม่ก็ 3500 - 4000 อัพ ของนอกอ่ะนะครับ
    ของในไทยก็มีแบบก็อป sard ก็ราวๆ1900-2000 บาท หรือของตาน้องจะ 2500 บาท
    หรือถ้าราคาต่ำลงมาหน่อย ก็เอาของเบนซินบางรุ่นมาแปลงใสได้ครับ ถ้าทำกะพี่ไก่ ก็ลองดูดิคับ ไม่แพงนะ แบบที่พี่หมูเคยใส่เอาของ4g63มาใส่น่ะครับ ลองถามพี่ไก่ดูอ่ะครับ
    แต่ถ้างบแยะหน่อยก็ เล่นพวก nismo webber sard หรือ mallpassi แบบพี่ไก่ก็แหล่มคับ

2. แหล่มเลยคับ ขอบคุณมากคับผม

3. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ของsard ก๊อปคุณภาพดีมั้ยครับคุณหนึ่ง แล้วคุณภาพแตกต่างกันป่ะครับระหว่างก็อปกะแท้
    แล้วถ้าเอาติ๊กเจมาใส่ใช้ได้มั้ยครับ....................

4. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    ถ้าถามผมว่าดีไหม
    ก็ตอบได้ว่าดีเลยน่ะครับพี่ ใช้ได้ ok นะครับ
    แต่ตอนนั้นผมเดินสาย ต่อไม่ค่อยดีเลยรั่ว สายไม่ดีด้วย แล้วมาใส่โบเล็กเลยถอดออก เอาไปใส่รถรุ่นน้องเครื่องอีสุ ตั้ง 2 บาร์ ก็นิ่งๆ ไม่มีรั่ว หรือ เพี้ยนเลยอ่ะครับพี่ มันใช้มาก็หลายเดือนละ
    รุ่นพี่อีกคน ก็ใส่มาประมาณปีนึงก็ไม่เจอรั่ว หรือ เพี้ยนเลยนะครับ รักษาแรงดันได้ ok เลยอ่ะครับ
    ลองดูครับ พี่ๆ อิอิ
    ส่วนแท้ กับ เทียมต่างกันไหม ผมไม่แน่ใจว่ามันจะยังไงอะนะครับ ลึกๆ แต่ที่ใช้อยู่ระดับ 2 บาร์ ไปถึง 3 หรือ 4 บาร์ ก็ใช้ได้สบายๆอ่ะครับ
    ส่วนว่าใช้กะติ๊กเจ ได้ไหม ได้ครับพี่ แต่ที่พวกผมใช้ๆอยู่จะใช้ของ bosch ของพวกบีเอ็ม พวกนั้นอ่ะครับ เป็นแบบนอกถัง ครับ

5. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ตาม ช่างหนึ่ง ครับ

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    มาแอบดู......

7. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    แอบมาดูด้วยคน

8. ขอบคุณมากคับ สำหรับความรู้

9. Sandee___ATC

Sandee___ATC New Member Member

17
    0
    0
    ซุ่มมาดูโหน่ยยยยย

10. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38

ฮืม........ขอบคุณครับ

11. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    แจ่ม เลยยย

12. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ......................-*-....................

13. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    นิสโมหัวขันดีสุดครับ เวลาซัดแล้วมันดันขึ้นได้เยอะมากๆ นอกนนั้นลองมาหมดแล้ว สู้นิสโมไม่ได้

14. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    อยากได้มั่งจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้