รบกวนสอบถามเรื่องดิสเบรคหลังหน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย cavalmo, 14 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cavalmo

cavalmo New Member Member

56
    0
    0
    ไม่ทราบมีใครแปลงใส่ดิสเบรคหลังบ้างคับ ใช้วีโก้อยู่อยากแปลงใส่ดิสเบรคหลัง มีพี่ๆท่านใดทำมาแล้วรบกวนขอรายละเอียด พร้อมงบประมาณด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำแนะนำคับ

2. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    ดันไป อยากรู้เหมือนกันครับ

3. EGKASID

EGKASID New Member Member

141
    1
    0
  4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    กำลังจะทำเหมือนกันครับ......

ขั้นแรกหาชุดเบรคที่ต้องการจะใส่....มาก่อน..ไม่ว่าจะเป็น R-32,R-33 แล้วแต่จะเลือก...ทั้งชุดของ R-32 หน้าหลังไม่น่าจะเกิน 7000.- นะ
    ลองๆดู ส่วนค่าแปลงใส่..ต้องรอผู้รู้อีกที...เพราะแต่ล่ะคันไม่เหมือนกันครับ..

5. cavalmo

56
    0
    0
    อยากรู้ๆๆๆ ขอคำแนะนำด้วยคร้าบบบบ ขอบคุณทุกความคิดเห็นคร้าบบบ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ส่วนการแปลง....น่าจะไม่ยากนะครับ.....เพราะเดี๋ยวนี้ทำกันเยอะมาก....ถ้าจะใส่แค่จานกับปั้มเบรค....ก็ไม่ยากครับ....

มา อัพ ............ให้.........รอผู้รู้เหมือนกัน...

7. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    อัพด้วย อยากรู้เหมือนกันครับ

8. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    หามาเลยครับของสกายก็ได้แต่แปลงแล้วเบรคมือใช้ไม่ได้นะราคาค่าแปลง1500-2000แต่ถ้าเอาแบบใช้เบรคมือได้ก็แพงกว่าและนานด้วยครับ

9. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ถ้าเอาแบบใช้เบรคมือได้.....ต้องเพิ่มปั้มเข้าไปอีกใช่มั้ยครับ....หรือว่า...มีวิธีอื่นอีกโดยไม่ต้องเพิ่มปั้มตรงเบรคมือ.....??

ปล.อยากรู้ครับ....ก็ไม่เคยใส่นี่หว่า...???.........อิอิ

10. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แล้วด้านหน้าละเอามาใส่ด้วยกันได้เลยรึป่าวละ พวก R32-33 แปลงเยอะไหม อยากได้จานใหญ่ปั๊มใหญ่อะครับ

11. cavalmo

56
    0
    0
    ถ้าแปลงแล้วใช้เบรคมือได้ ทำไงหนอ อืมน่าคิด??? ขอบคุณทุกความเห็นคับ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ราคาค่าแปลงอยู่ประมาณนั้นและครับ ถ้าเป็นวิโก้ ดิสน่าของสกายลาย R 32 น่าจะใส่กันได้เลย
    ถ้า D4D คงแปลงนิดหน่อย
    ส่วนหลัง น่าจะแปลงเยอะหน่อย คือคงรื้อชุดดรัมออกมาทั้งยวงเลย แล้วก็ทำจุดยึดใหม่สำหรับยึดตัวปั้ม
    เบรคมือ ส่วนมากก็จะไม่แปลง กันหลอกครับมันจะยุ่งยากมากขึ้น
    ความสะดวกสะสบายอาจจะไม่ได้ควบคู่กับความหล่อของตัวรถเสมอไปนะครับ:):):)

13. Mook_Mity-x

Mook_Mity-x New Member Member

14
    2
    0
    ครับ.......อยากรู้เหมือนกาน

14. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ตามท่านแมนเค้ากล่าวมาล่ะครับท่านๆ

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถ้าล้อ 6 รู สบายเลยหาใส่ได้เพรียบ แต่ลงทุนสูง
    ของแต่งมีเยอะ ลองพิจารณาดูครับ เปลี่ยนไม่กี่ชิ้น
    แต่เราต้องเปลี่ยน ล้อ นี้ซิจะคุ้มหรือเปล่าว ลองดูครับ

16. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เคยเห็นของพวกๆกัน คู่หน้าเอาR33 ใส่ได้พอดีเลย R32 คาดว่าคงพอดีเหมือนกัน

ส่วนคู่หลังเคยเห็นเค้าบอกว่าถ้าจะแปลงเอาให้ใช้เบรคมือได้ มันจะทำได้แค่พออยู่ช่วงจับมันจะหน่อย ถ้าจะเอาไปเล่นดริฟ มีแต่พังกะพัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้