ซื้อขายของระวังกันหน่อยนะคับช่วงนี้กลุ่มเราเริ่มมีมิจฉาฉีพแล้วนะคับเงินแค่500คับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Aün Pättäkon, 21 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aün Pättäkon

Aün Pättäkon Guest

0
    0
    0
    ซื้อขายของระวังกันหน่อยนะคับช่วงนี้กลุ่มเราเริ่มมีมิจฉาฉีพแล้วนะคับเงินแค่500คับ #ผมโดนมาวันนี้สดๆๆเลยคับ

2. Muhammad Advance

Muhammad Advance Guest

0
    0
    0
    โดนเข้าแล้ว

3. Wasan Daengdej

Wasan Daengdej Guest

0
    0
    0
    ได้เงินคืนครบแล้วถือว่า happy ending น่ะครับ!!!

4. Aün Pättäkon

0
    0
    0
    ขายของนะคับไม่ได้เล่นขายของเล่น

5. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    มีโจรด้วยหรอครับ

6. Aün Pättäkon

0
    0
    0
    มีแล้วคับ

7. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  8. ขอรายละเอียด ด้วยสิคับ จะได้เป้น ข้อคิดให้ระวัง คับ เอานามสมุติ ก็ พอนะจ้ะ

9. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    เอิ่ม... ตกลงเรื่องราวเป็นยังไงอ่ะครับ

10. Wasan Daengdej

Wasan Daengdej Guest

0
    0
    0
    ในฐานะที่ผมรู้จักกับ คู่กรณีทั้ง 2 คน ได้ฟังความจากทั้ง 2 ข้าง ไม่ได้เข้าข้างใคร ขอให้ความเห็นแบบนี้ อยากให้เข้าใจว่า เป็นเรื่องการสื่อสารที่ไม่ตรงกัน และความคลาดเคลื่อนเรื่องเวลา เพราะฝนตกและจักรยานยนต์ที่คู่กรณีใช้อยู่ในสภาพที่ไม่ค่อยสมบูรณ์ จึงทำให้ล่าช้าในการเข้าไปเคลียร์เรื่องที่เกิดขึ้น ส่วนประเด็นเงิน 500- บาท (มันจูงใจพอที่จะให้เกิดการโกงกันหรือไม่) ผมยืนยันได้ว่า ผมเพิ่งซื้อของน้องเค้าไป 2,000- บาท (เงินน้องเค้ามีติดตัวแน่ๆ) และน้องเค้าซื้อของผมไปชิ้นนึง และจะจ่ายเงินผมในวันก่อนวันนั้น 1,000-บาท (เป็นเงินในบัญชี จะถอนมาให้) แต่ผมบอกให้เก็บไว้ใช้ เงินเดือนออกค่อยเอามาจ่าย เพราะเข้าใจสถานการณ์น้องเค้าดี เงินที่ติดตัวน้อง 3,000- บาท ไม่มีความจำเป็นที่น้องคนนี้ จะมีปัญหากับเงินแค่ 500- บาท ผมเคย ซื้อ-ขาย กับน้องคนนี้ ทุกครั้ง ที่ผมเห็น น้องคนนี้ ขายของ อยู่ในลักษณะเสียเปรียบตลอด เสียเปรียบจน ผมสงสาร (มองหน้า ก้อคิดเหมือน ลูก / เด็กกำลังเริ่มตั้งตัวใหม่) ตอนแรก ผมจะรอ capture การสนทนาที่ทั้งคู่คุยกัน แต่คิดแล้ว พยายามให้คู่กรณีทำความเข้าใจกัน น่าจะดีกว่าไปขุด มาว่าเป็นความผิดของใคร ถอยคนหล่ะก้าว ยังงัย ก้อครอบครัวเดียวกัน ใน รังนกแห่งนี้ ขอบคุณทั้งคู่ที่จะเข้าใจกัน รักน่ะ จุ๊บ จุ๊บ เฮียโหด

11. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อ่านแล้วก็ยังไม่รู้เรื่อง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้