วายริ่งสายไฟครบมั้ย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย อุ้ยซุน, 12 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ว่า R11 เวลาเปลี่ยนเครื่องมาเราจะรู้ได้ยังไงว่า วายริ่งไฟครบหรือเปล่าจะดูได้จากตรงไหน อย่างไร ปัจจุบันของผมเปลี่ยนเครื่องมา
    ตอนเช้าเวลาสตารท์รถ รอบเครื่องจะสวิงขึ้นลงๆ500-800รอบ และกินน้ำมันในเมืองรถไม่ค่อยติด เหยียบไม่หนัก อยู่ประมาณ6.5-7โลลิตร
    ขอบคุณคับสำหรับทุกคำตอบ

1. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เสียบคอนซัลท์ดูน่าจะรู้อ่ะ

3. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    จริงๆแล้ว เครื่อง 20 กับ 18 ช่างวายริ่ง สายไฟ ไม่น่าพลาดครับ ผมว่ามันง่ายมากสำหรับเค้านะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้