รอบเครื่องไม่นิ่ง แก้ไงดี

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Kreang_es, 9 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kreang_es

Kreang_es New Member Member

14
    1
    0
    ทีแรกรถมันสั่นมากๆ เลยครับ แบบบางทีติดไฟแดง รอบมันตกเหมือนจะดับรถกระตุกๆ ๆ ต้องเร่งไว้แล้วก็หาย พอเผลอมันก็เป็นอีก(อดเผลอไม่ได้สักที ทั้งๆที่รู้ว่าพอเผลอแล้วมันจะเป็น:D) ก็เลยเอาไปล้างลิ้นปีกผีเสื้อ พอใส่กลับ คราวนี้ไม่เป็นครับ แต่กลายเป็นรอบไม่นิ่ง แบบพอเร่งขึ้นไปสัก สมมุติว่าสัก 2500 รอบแล้วปล่อยคันเร่ง มันค่อยๆ ตกมาที่ 1400 แล้วก็ตกอย่างเร็ซมาที่ 900 แล้วก็สวิงกลับไปนิ่งที่ 1100 ประมาณนี้ครับ แล้วรู้สึกรอบเดินเบามันขึ้นไปแถว1000-1100 (มันปกติไหมครับ) แก้ไขยังไงดีครับ แนะนำให้หน่อยนะครับ.....

2. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    1.ลองล้างกรองอากาศดูครับ
    2.ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อดูครับ
    3.เช็ค O2 Senser ครับ

3. Color-Up

Color-Up New Member Member

27
    0
    0
    ผมเคยเป็นครับ 0 บอกเป็นที่เซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ เค้าให้เปลี่ยนทั้งลิ้นปีก โดนไป 22000 บาทแพงมากกกกกกกกก

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ป็ น ที่ เ ซ็ น เ ซ อ ร์ T D C เ ป ล่ า คั บ

5. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    TPS sensor (Trottle Position Sensor) ไม่ก็ Idle Speed Control น่าจะมีปัญหา

6. Wazzup_!!

Wazzup_!! New Member Member

80
    1
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

แต่เปลี่ยนแล้วหายเลย' TDC 'O2
    อิอิ

7. hellball

hellball New Member Member

6
    0
    0
    ลองล้างดูก่อนครับ อย่าเพิ่งรีบไปเปลี่ยนมัน ถ้ายังไม่ดีค่อยเปลี่ยนตอนล้างให้เขาล้างมอเตอร์รอบเดินเบาด้วยนะครับ

8. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    ปิดแอร์เป็นไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้