เข็มวัดความเร็ว บนหน้าปัดไมล็ มีปัญหา

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย day8, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. day8

day8 New Member Member

1
    0
    0
    ขอสอบถามปัญหาครับ คือเข็มวัดความเร็ว ของผมมันแกว่ง ไปมา บางทีก็เหมือนปกติ บางที่ก็ไม่เคลื่อนไหวเลย น่าจะเกิดจากสาเหตุใด บ้างครับ
    ขอขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำแนะนำ

2. be_be

be_be Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ เลยเปลี่ยนไมล์อันใหม่ไปเลย แถมไฟหน้าปัดสว่างขึ้นกว่าเดิมและได้เลขไมล์สวยๆด้วยครับ

3. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
    สปีดเซ็นเซอร์ คับ

4. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    คิดว่า ตามนั้นครับ

5. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    ลองเช็ตตามที่บอกดู ไม่ได้ก็ค่อยเปลี่ยน

6. noise_noi

noise_noi New Member Member

83
    4
    0
    Speed sensor ซื้อเชียงกงไม่เกิน500 ครับ ถ้าให้อู่เปลี่ยนให้รวมของไม่น่าเกิน800 เปลี่ยนง่ายมากบล็อคตัวTเบอร์10 2 ตัว(เวลาดึงออกระวังเฟืองไมล์นะครับ)

7. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
    เชียงกง บางร้านเค้า ไม่รู้จัก Speed sensor เค้าเรียก เฟืองเกียร์ ซะง้าน หน่ะ ถอดไปเทียบได้เลยครับ ถ้าไม่รู้อยู่ตรงไหน เด๊ยวลงรูปให้ถ้าเปลี่ยนไม่เป็น เดี๋ยวลงรูปให้ดู ครับ

8. BaY_EG

BaY_EG New Member Member

14
    3
    0
    บ้างที่ก้อเป็นที่ปล๊กตัวบนที่ต่อกันSpeed sensor ลองถอดมาดูก้อนะของผมเป็นที่ต้วนนี้คับค่อยเช็คนะจะได้ไม่เสียตังค์เยอะอ่ะคับพี่น้อง

9. ดีเลยครับจะได้รู้ว่าSpeed sensor หน้าตามันเป็นยังไงครับ ผมลองถอดออกมาดู2ครั้งแล้วก็ยังไม่รู้ว่าตัวไหน

10. EG-7

EG-7 New Member Member

8
    0
    0
    ถ้ามีปัญหาที่ปลั๊กทำไงครับ
    แล้วเค้ามีขายให้ไหมครับเคยลองซื้อสปีดเซนเซอร์มาใส่แล้วแต่ไม่หายสงสัยจะเป็นอาการอย่างที่กล่าวมาครับใครมีวิธีแก้หรือแนะนำร้านขายได้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้