รถมีปัญหาครับ ช่วยด้วย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย parnun, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. parnun

parnun New Member Member

27
    0
    0
    เวลาขับไปจอดติดไฟแดงเหมือนรถจะดับตลอดเวลาเรยครับ
    ก็เลยไปดูเห็นรอบเดินเบา แค่ ประมาณ 500 กว่าเองอะครับ
    เปลี่ยน TDC Sensor ก็ไปเปลี่ยนมาแล้ว ล้างลิ้นปีกผีเสื้อก็ทำมาแล้ว
    ไม่หายซักทีครับ ใครมีความรู้บ้างช่วยหน่อยครับ
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ:cry:

2. beer_ak

beer_ak New Member Member

55
    3
    0
    รอบมันสวิง ปะคับ

3. parnun

27
    0
    0
    ใช่ครับรอบสวิงลงมา แล้วรอบเดินเบาก็ต่ำมากครับ ทำยังไงดีครับ

4. beer_ak

55
    3
    0
    รองปรับน๊อตตรงท่อร่วมไอดีหมุนทวนเข็มนิสนึง
    อากาศจะได้เข้ามาอีก อ่าคับ
    ปล.เพื่อนผมเคยเป็น ถามเพื่อนให้อ่าคับ :D:D:D
    หายไวๆๆ คร้าบ

5. parnun

27
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆครับ เดี๋ยวรีบไปลองเลยครับ

6. beer_ak

55
    3
    0
    หายมั้ย คร้าบ

7. parnun

27
    0
    0
    มันยังรอบเครื่องต่ำๆๆอยู่เรยอะครับ เหมือนว่าแรงดันน้ำมันต่ำรึเปล่าไม่แน่ใจ
    กลัวปั๊มติ๊กเสียอะครับ เพราะว่าเวลาขับไปมา ถ้าเครื่องร้อน
    ก่อนจะดับ ปั๊มจะเสียงดังมากเรยครับ

8. parnun

27
    0
    0
    ช่วดด้วยครับ

9. Cjs

Cjs New Member Member

51
    4
    0
    กรองเบนซิลเปลี่ยนรึยังครับ

10. parnun

27
    0
    0
    เปลี่ยนไปแล้วครับ

11. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    ก่อนหน้านี้ ได้ไปทำอะไรเกี่ยวกับท่อไอเสีย รึป่าวครับ
    ช่างอาจจะถอดขั่วเเบตออก กล่องเลย รีสตราท อัตโนมัต
    มันคงจำการคายไอเสียเเบบค่ามาตรฐานอยู่ครับ ขับไปสักพักก็หายครับ

อันนี้เพราะว่าผมเคยเป็นครับ เลยมาออกความคิดเห็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้