ใช้ r10 อยู่ครับมีปัญหาเวลารอบเครื่องต่ำ ชอบดับครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย 13820015, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 13820015

13820015 New Member Member

2
    0
    0
    เวลาจอดติดไฟแดงหรือเลี้ยว บางครั้งจะสั่นต้องเหยียบคันเร่ง หรือบางครั้งก็ดับไปเลย สตาร์ทใหม่ก็ติดปกติ

เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ
    รถเกียร์ออโต้ครับ
    มีร้านหรือมีอู่ที่พอแนะนำได้ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    อาการนี้
    1.กรองน้ำมัน
    2.ล้างปีกผีเสื้อ
    3.มอเตอร์เดินเบา
    ขั้นต้น ตรวจเช็คทั้ง สามรายการก่อน รายละเอียดปลีกย่อยว่าจะเป็นตัวไหนแน่ๆ อันนี้ต้องลองสังเกตุดู
    แต่ขั้นต้นแค่นี้ก่อนครับ ของผมก็มีปัญหาเหมือนกัน ไว้จะมาเล่าให้ฟัง ใจเย็นๆอย่าพึ่งไปรื้อเค้ามาก
    ดูอาการไปก่อนอย่าพึ่งใจร้อน ผมเป็น หนูลองยาให้ สังเกตุอาการไว้ก่อนแล้วกลับมาโพสเล่าอาการ
    แลกเปลื่ยนความรู้กัน

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตามนี้เลยคับ เพิ่มอีกอย่างนะ แอร์โฟร์ด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้