เครีองsr20ควรไช้หัวเทียนเบอร์อะไรดีครับใช้เบอร์8ได้ไหมครับช่วยแน่นำหน่อยครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Suthon Yohng, 14 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Suthon Yohng

Suthon Yohng Guest

0
    0
    0
    เครีองsr20ควรไช้หัวเทียนเบอร์อะไรดีครับใช้เบอร์8ได้ไหมครับช่วยแน่นำหน่อยครับพี่ๆ

2. รอผู้รู้ครับ

3. Mod Drag

Mod Drag Guest

0
    0
    0
    7ก็พอมังครับ

4. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
  5. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    SR เครื่องวางขวาง ตามคู่มือญี่ปุ่นนะครับ SR20DE หัวเทียนเบอร์=5 SR20DET หัวเทียนเบอร์=6 ส่วนตามคู่มือเครื่องที่วางขายอยู่ในไทย SR20DE หัวเทียนเบอร์ 5-6 SR20DET = N/A ส่วนถามว่าจะใช้เบอร์อื่นนอกเหนือที่คู่มือบอกได้ไหม ตอบว่า น่าจะไม่เหมาะสม ยกเว้นว่ากรณีที่เครื่องยนต์มีการปรับแต่งเพิ่มเติมจาก standard ครับ

6. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    เบอร์ 7 de ไม่โบ เบอร์ 8 โบครับ

7. ส่วนตัวใช้เบอร์9ครับเครื่องเทอร์โบขับหน้า

8. Suthon Yohng

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ

9. Suthon Yohng

0
    0
    0
    ตอนนี้ผมใชัเบบอร์6เครืองโบแนต่งนิดหน่อยแต่เวลาเปิดแอร์รอบเครี่องไม่นิ่งครับปิดแอร์รอบเครื่องนิ่งปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้