รอบตก กรณีใหม่มั้ง...ช่วยตอบด้วยนะคร๊าบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย jojo9, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    หวัดดีคร๊าบบ ท่านกูรู ทั้งหลาย ช่วยวิเคราะห์ หน่อยคร๊าบบบ
    จากการสังเกตุมีอยู่ว่า เวลาคอมแอร์ทำงานเนี่ยยย รอบมันจะตกครับ...
    บางครั้งมันก็ดับไปเลยยย... แต่ว่าตอนนั้นเหยียบเบรคอยู่ด้วย
    เหมือนกับว่าชะลอความเร็วอยู่อ่ะครับ...
    ไม่เคยดับที่ความเร็วสูงครับ...
    และถ้ารถติดนานเนี่ย เวลาคอมแอร์ทำงานรอบก็จะตกบ้าง...
    อาการดับไม่เป็นบ่อยครับ แต่กระตุกนี่ก็มีบ้างแต่ไม่เยอะครับ...
    รบกวนด้วยนะคร๊าบบบ :D:D:D

2. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    :D:D:D:D

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แก๊สช่ายมั้ยยย ทำไมเพิ่งเป็นหว่า ติดมาตั้งนานแระนี่

4. jojo9

3,936
    656
    0
    อิอิ...เพิ่งจาทำความรำคาญใจ จ้า...หุหุ
    แต่น้ำมันก็เป็นบ้างนะ อิอิ...
    เมื่อก่อนติดแกสเป็นน้อยม๊ากมาก...

5. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตก รอบ ไม่ได้ ถ้วย ปี นี้ ไม่ เป็นไร ครับ

ว่า กัน ใหม่ ปี หน้า

เย้

jojo9 และ ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  6. jojo9

3,936
    656
    0
    เอ่อ...พี่คร๊าบบบ มันคนละรอบกันนะ
    เดี๋ยวแฟนคลับฟุตบอลแต่ละทีม ที่หมดลุ้น กะตกรอบเค้าจะเคืองเอาเอิ๊กๆๆ :D:D:D

wenkel ถูกใจสิ่งนี้
  7. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0

แง้วววว วัยรุ่นมาแซว...:eek: :eek: :eek: :eek:

8. jojo9

3,936
    656
    0
    หลุงยังมีโอกาสนะ...เอาชนะปั๊มให้ได้ล่ะ :D:D:D
    บอกคุณพี่เหี่ยวงัดฟอร์มเทพมาสู้... :cool::cool::cool:

ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  9. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เอ๊ะๆ แอร์โฟว์ อ๊ะป่าว

เมื่อก่อนผมเคยเป็นนะ อาการคล้ายๆ แบบนี้โรย

ก็ล้างแอร์โฟว์ซะหน่อย ก็หายนะค้าบ

แต่อาการรอบวูบๆ เนี่ย ตอนนี้ก็ยังเป็น

ยังไง รอ ๆ ช่างผู้เชี่ยวชาญ ค้าบพี่โจ้

10. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    จริง แล้ว ทรง แอร์โฟร่

พี่ ก็ ชอบ มาก จริง ๆ

เห็น เด็ก สมัย นี้ มัน ไว้ แล้ว

อยาก ไว้ ตาม

แต่ พอ ดี ผม ไม่ อำนวย

ไม่ งั๊น ล่ะ ก็ มา แน่

11. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ท่านประธานครับ...

เอ่อๆ ผมว่า ... ท่านตลก มากเลยล่ะครับ ...

แหม คิดไปได้เน้ออออ...

เอ้าๆ ตามท่านประธานไป จัดทรงนี้ล่ะ ๆ

12. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เกิดปี มะนาว อ่ะ ป่าวววว ท่าน :D:D:D:D

13. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ไม่ อาบ น้ำ ด้วย

ทำ ตัว เป็น แหนม

อิ อิ อิ

14. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    แหนม ตุ้ม จิ๋ว ป่าวพี่ อิอิ

15. jojo9

3,936
    656
    0
    กระทู้เปี่ยนไป....

16. jojo9

3,936
    656
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ นายโอ...
    ว่าแต่หลังจากติดแก๊สเนี่ย ครบ 5000 โลเร็วจัง...
    ถึงเวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไวจัง อิอิ...

17. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    รอบเดินเบาผมขณะเปิดเเอร์ ตอนนี้ 500 รอบเองครับ เซ็งๆ

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    gas มันต้อง จูน ป่ะ :D

19. jojo9

3,936
    656
    0
    ของผมเป็นบ้างครั้งคร๊าบบบบ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

จูนคร๊าบบบบ...
    หัวฉีดลองจูนใหม่แล้วคร๊าบบบ พี่เด่น...
    วันนี้ปกติไม่มีวูบบบบ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

god army ถูกใจสิ่งนี้
  20. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0

อย่าลืมดูตัวช่วยแอร์ด้วยเด๊อะ

21. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    อาการเหมือนผมเลย ถ้าวิ่งมาเร็วๆเเล้วเบรกเกือบหยุดอ่ะ รอบมันจะตกเหลือประมาน300-500เอง
    บางครั้งหนักมากๆเครื่องดับเลยไม่รู้เป็นที่อะไรเซงมากคับ
    บางที่เเอร์ทำงานรอบก็ตกนะคับ
    พี่ๆอาๆ ชาวST ช่วยผมด้วยคับ ทำไง เซงมากตอนนี้

22. jojo9

3,936
    656
    0

Up ซะหน่อย...
    แต่ของผมมันไม่เป็นบ่อยอ่ะดี่...
    ส่วนใหญ่ที่เจอจะเป็นช่วงที่เครื่องเย็นอยู่ กับเพิ่งขับได้สัก 10 นาทีอ่ะ...
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    แต่ตอนขับกลับนครนี่ไม่มีอาการตลอดการเดินทางคร๊าบบบ โชคดีไป อิอิ

23. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    กระทู้ เกือบเบี่ยงเบนไปแล้ว... เอิ๊กๆ

พี่ติ่งน่ารักเนี่ย ชอบแซว เด๋วมิตติ้งหน้าเจอกัน...

มาแซว ผมบาง พี่โผม ได้ไง

:D :D :D

24. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ผมเริ่มเป้นบางครั้งอ่ะครับเป้นเฉพาะเเก๊สครับ รบกวนอีกนิด???จูนรอบเดินเบาที่หม้อต้มตรงไหนอ่ะ ทำม่ะเป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้