อยาก จะ ถาม เรื่อง เกจ์วัดรอบ อ่า คับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย End Motor Sport, 11 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    คือเพื่อนผมมันให้ มา อัน นึง แต่ ผม ต่อ ไม่ เป็น อ่ะคับ เลย อยากจะถาม พวกพี่ๆ เรื่อง การต่อสาย คับ

ที่วัดรอบผมมัน จะ มี อยู่ 5 เส้น มี 2 เส้น เป็น ไฟ(ที่ต่อจากไฟหน้าอ่าคับ) แต่ อีก 3 เส้น มีสี เหลืองดำ สี

เขียวและ สีดำ อ่า คับ มัน จะ

ต่อ ไป ที่ ตรงไหน ของ เครื่องยนต์ คับ ป.ล มัน เป็นวัดรอบไฟ 7 สี แต่ มัน เปลี่ยนสีไม่ได้ ทำไงดีคับ

ซ่อมได้ ป่าว ขอบคุณมากๆ นะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2006
  2. modamata

modamata New Member Member

10
    1
    0
    แล้วแต่ยี่ห้อและรุ่นนะครับ แล้วก็สำหรับมอเตอร์ไซด์ ต้องดูว่าวัดรอบตัวนั้นสามารถใช้กับ 2 cycle ได้ด้วย ถึงแม้รถคุณจะเป็น 2 หรือ 4 จังหวะก็ตามไม่งั้นวัดรอบจะขึ้นไม่ตรง(ไมล์ แข็ง)

3. NicKen

NicKen Member Member

37
    0
    6
    รถผม x1 ใส่อยู่ เส้นเหลืองดำต่อกับขั้วบวกที่จะเข้าคอลย์ สีเขียวสวิตซ์ สีดำกราวด์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้