ได้รถ 400CC มา แต่ไม่มีเอกสารควรทำอย่างไรครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย พีท, 30 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พีท

พีท Guest

0
    0
    0
    คือว่า ซื้อรถมอเตอร์ไซด์ 400CC ต่อจากเพื่อนมาถูกมาก.. แต่มันไม่มีเล่มมาด้วย เอกสารอะไรก็ไม่มีเลย เป็นรถปี 89 ควรทำอย่างไรดีครับ
    ถ้าไปกรมขนส่งเพื่อทำทะเบียน จะต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

(คือว่า คันนี้เป็นคันแรกในชีวิต. ไม่มีความรู้ทางเรื่องนี้เลยน่ะครับ )

2. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    อันนั้นก็คือ เสี่ยงสุดๆคับ ไม่มีไรบ่งบอกได้ ระวังหน่อยก็ดีคับ

3. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    หาเล่มก่อนคับเอามาสวมคับ

4. insptg

insptg New Member Member

1
    0
    0
  5. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
  6. elrarour

elrarour New Member Member

10
    0
    0
    ถ้าจะจดทะเบียนเองค่าใช้จ่ายก็ไม่ต่ำกว่า4-5หมื่นอ่ะคับ ลองคิดดูว่าจะคุ้มมั้ยถ้าซื้อรถมาหมื่น-2หมื่น แล้วก็ต้องมีเส้นใหญ่มากๆๆด้วยถึงจะวิ่งเต้นขอจดทะเบียนได้ หุหุ สรุปถ้าจะใช้ก็ต้องทำใจคับ หาทะเบียนมาสวม หรือไม่ก็วิ่งมันไปงั้นแหละ อย่าให้เจอด่านละกัน ขอให้โชคดี
    ปล.แต่ก่อนผมก็เคยใช้รถไม่มีเอกสารไรเลย มีป้ายแปะตูดอันเดียว ก็วิ่งมาได้2ปี ยังไม่โดนยึดเลย
    ใจกล้า หน้าด้านคร้าบพี่น้อง

7. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

:D ไอ้คัน สี เทาๆ ป่ะ น้ำมันรั่วทั้งคัน ติดมั่ง ไม่ติดมั่ง :D
    ติดที เสียง ดัง แต๊กๆๆๆๆๆ :p:D

ปล.ของแซวเล่น ขำๆ ครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้