ถามเเบบโง่ๆเลยครับ?

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย god army, 14 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    รอบเดินเบาผมขณะเปิดเเอร์ ตอนนี้ 500 รอบเองครับ เซ็งๆ ถามคำถามเเบบโง่ๆเลยครับปรับตั้งรอบเดินเบาตรงไหนอ่ะ??รถผมติดเเก๊สมาเเร้วววว:D:D:D:D

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    ติด gas นี่ รอแป๊ะ น่ะ

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามารอชม...อิอิ
    รอบใกล้กัน แต่เป็นบ้างครั้งคร๊าบบบบ
    ปกติจะอยู่ที่ประมาณ 700 บ่อย..
    600 บ้าง 500 บ้างครั้ง...
    ไม่รู้เป็นเพราะอารัยเหมือนกัน หุหุ

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    นั่นดิครับ มันเดินเบา7-800 รอบนี่ถือว่าโอนะ เเต่ช่วงหลังๆไม่กี่วันนี่มันเดินเบายังกะรถเเคมสูงๆอ่ะ 272 เลยได้ประมาณ เอ???หรือว่าหัวเทียนผมจะไม่ค่อยดีเเล้ว???

5. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ของผม 900 คับ เปิดเเอร์ 1100 คาบบบบบ

6. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    น้ำมันกับแก๊ส เท่ากันรึป่าวครับ

แล้วถ้าไม่เท่ากัน อันไหนมันเพี้ยนที่สุด

ถ้าน้ำมันรอบปกติ ให้ไปตั้งรอบเดินเบาที่หม้อต้มครับ

แต่ถ้าน้ำมันก็ไม่ดี ด้วยเนี่ย ลองไปตั้งแถวๆ แอร์โฟว์อ่ะคับ

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ตามนัยโอครับ ลองหมุนตัวไอเดิลที่หม้อต้มดู คลายออกอีกสักหน่อ แล้วลองดูรอบ ถ้ายังไม่ดีให้คลาย เซ๊นสฺทีฟ ออกนิดนึง ค่อยๆหมุนทีละนิดแล้วดูรอบ ลองจูนขณะปิดแอร์ ปิดไฟหน้าก่อน พอนิ่ง ลองเปิดแล้วจูนอีกที อิอิ พูดไปคงงง ไปให้ร้านจูนดีก่า :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้