ถามเรือง LPG กับเครื่อง 3tg-te auto หน่อยครับ ใครใช้อยู๋ ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย ricoh, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ricoh

ricoh New Member Member

13
    0
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีปํญหา คือตอน แรก ๆ ใช้งานได้ปกติ แต่เมื่อ เครือง ร้อน ได้ที่ แล้ว จอด ติด ไฟ แดง เครือง จะ มีอาการ สะดุด นิด ๆ เบิ้ล เครือง อยู่กับที่ ไม่เป็น อะไร พบ ออก ตัว ดับ ครับ
    เป็น บางครั้ง ครับ เหมือน กับ สำลัก ครับ ติดตั้งเองครับ ไม่รู้ เดิน ถูก รึเปล่า รบกวนด้วยครับ

2. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    ใช้แบบไหนไม่บอกให้หมดละคร๊าบแล้วจะรู้ได้ยังไง
    แบบ มิกซ์เอง
    แบบ แรงดูด
    แบบ หัวฉีด
    มีตั้ง3แบบ
    อาการก็ไม่เมหือนกันและ

3. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    เปิดที่วาวถังแก๊ซเยอะน่อยนึง ดูหัวเทียน เอาออกมาขัดหรือซื้อเปลี่ยน ลองขัดหัวเทียนดูก่อนละกันละตั้งเขี้ยวหัวเทียนอะ

4. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ระวังพังนะคับ เครื่องเทอร์โบ กับ LPG ถ้าส่วนผสมบาง ระวังลูกสูบเป็นรูนะคับ หาคนจูนเนียนๆ ยากคับ
    ส่วนเรื่องสะดุดนี้ เป็นไปได้ตามที่คุณ อาท บอกนะคับ ผมเสริมอีกนิด แอร์โฟล์ของ 3tg เป็นแบบ Flap ต้องตั้งสปริงภายใน
    ตามระยะเวลาด้วยครับ จุดนี้เป็นข้อเสียครับ ของเครื่องที่ใช้ air flow แบบนี้คับ เครื่องรุ่นหลังๆ ของ toyota ถึงได้เปลี่ยนเป็น Map sensor ครับ ส่วนระบบแก๊ส ข้อมูลที่คุณให้ไม่เพียงพอคับ เช่น ระบบที่ติดเป็นแบบไหน ตำแหน่งที่ติด mix และขนาด ถูกต้องหรือไม่
    ปรับตั้งหม้อต้มถูกต้องรึเปล่า ระบบอากาศหลัง mix อาจรั่วไหล

5. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    เห็นด้วยกับคุณอาทคับ.......อิ อิ:D

6. tootone

tootone Guest

0
    0
    0
    เก่งไปซะทุกเรื่องเลยเนอะคุณอั้มเนี้ยะ

เทพจิง ๆ
    เก่งทุกเรื่อง
    รู้หมดทุกอย่าง
    ใส่อีวีสุแท้
    แต่ขับแค่หน้าแหลม

7. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0

เหี้ย.....อาไรของมึงเนี่ยยยยยยยยยย ???

สาดดดดดดดด.......ว่างมากเหรอ 555

8. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    สงสัยอากาศร้อน

9. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ใจเย็น ๆ ครับ ตาเจ ..... คนเราก็แปลกนะ
    ถ้าแน่จริงทำไมไม่ล็อคอินให้เรียบร้อยล่ะครับ
    มั่วแต่เล่นซ่อนแอบงี้ไม่ใช่วิสัย ลูกผู้ชายเลย
    ถ้ามีปัญหาอะไรกันจริง ๆ ก็นัดเคลียร์กันซะสิครับ อย่ามาคอยป่วนให้รกบอร์ดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้