ขอคำแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้อยู่เมืองนอก

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย faro66, 30 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. faro66

faro66 Guest

0
    0
    0
    คือผมชอบฟังแพลงแนว hip hop อะครับ
    ตอนนี้ซื้อ front มาแล้วครับ เป็น pioneer 9850
    แล้วผมดันไป ซื้อ ลำโพงหน้า ของ MB Quart รุ่น RCE-216 Reference 6.5" Component Speaker Set (จริงๆแล้วไม่อยากซื้อ แต่แฟนผมทำงานอยู่ในร้านเลยโดนบังคับให้ซื้อครับ)
    ผมไม่รู้เสียงลำโพงกับ front นี่ เข้ากันได้รึเปล่านาครับ

แล้วถ้าผมใช้ sub kicker L7 10" กับ เอม ของ sound stream รุ่น Tarantula นี่มัน ok มั้ยครับ หรือควรใช่เอม ตัวอื่น ช่วยแนะนำผมด้วยก็ดีครับ แต่ขอเอม แบบหนักๆนะครับ

แล้ว amp 2 channel ตัวใหน เอามาขับ กับ MB Quar รุ่นนี้ได้มั่งครับ ไม่ทราบว่า alpine V12 นี่เข้ากันได้ดี กับ speaker รึเปล่าครับ
    ชุดนี้ผมไม่ใช้ลำโพงคู่หลังครับ เพราะว่าเป็นรถสปอร์ต (toyota supra)
    เออ ขอถามอีกอย่างนะครับ ค่าติดตั้งที่เมืองไทย สำหรับ front, 1 pair of speaker , 1 sub and 2 amp นี่ปรามาณเท่าไหร่ได้ครับ ที่นี่ผมได้ราคามา 48,000 แนะ ครับแพงมากเลย เพราะคิดค่าแรงเป็นรายชั่วโมงเลยตรับ
    ขอบคุญคำหรับทุกๆคำตอบครับ

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    Tarantula เป็นแอมป์ 5ch อยู่เเล้วนิ เสียงดีนะ ผมก็ชอบ ขับได้หมดล่ะเอา 1-4 ขับคู่หน้า+ทวิตเตอร์
    5 ขับซับ หรืออยากหนักใช้แอมป์เเยกไป ผมว่าเอา Genesis profile sub หรือ ไม่ก้แอมป๋คิกเกอร์เลยเเรงด

ถ้าเป็นราคาที่นี่เอาแบบไม่ใช่งานอลังการนัก ไม่ได้เล่นกล่องใส ไม่ได้ตีซาวน์ไฟเบอร์ ทั้งห้องสัมภาระ
    คู่หน้ากับทวิตเตอร์ติดที่ประตู คู่หลังเอาออก ตีตู้ไม้บุพรม แผงแอมป์บุพรม สายไฟ สัญญาณ EFX RCA
    กล่องฟิว 15000.- 20000 ครับ เอาเเบงานดีๆเลยนะ ถ้าร้านบ้านๆหน่อย 6 พันก็อยู่เเล้ว

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    Tarantula โอเคคับผม ตัวนี้ตัวสวยของ Soundstream เลยคับ คนเล่นเยอะ (แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันขับ L7 ออกหมดรึเปล่า เพราะว่าพอดีไม่รู้สเปคเลยคับ) แต่ว่า MB Quart ไม่น่าจะไปทาง HipHop ได้คับ ส่วนซับโอเคแล้วคับ

4. FaRo66

FaRo66 Guest

0
    0
    0
    ครับ ผมก็คิดว่าลำโพงตัวนี้ MB Quart เสียงหวานไปครับ แล้วมีวิธีแก้ไขแบบใหนได้บ้างครับ ถ้าผมหาเอมหนักๆ มาขับ เสียงจา balance กันมั้ยครับ

ผมตัวสินใจแล้วครับว่า คงใช้ amp kicker มาขับ ไอตัว L7 สำหรับตัว sub แต่พี่ๆช่วยแนะนำ amp สำหรับ ตัว ลำโพง หน้าให้หน่อยสิครับ

5. FaRo66

FaRo66 Guest

0
    0
    0
    อีกนิดนึงครับ ผมกะจาเอา MB Quart นี่ไปขายอาครับ ช่าวแนะนำ ลำโพงคู่หน้า เสียง หนักๆ ราคาประมาญ 10,000 - 20,000 ด้วยครับ

ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยตอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้