รถผมมีกลิ่นไหม้ตรงไดร์ชาร์จครับแล้วก็มีเสียงมูเล่แปลกๆ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 31 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมมีกลิ่นไหม้ตรงไดร์ชาร์จครับแล้วก็มีเสียงมูเล่แปลกๆ ไฟหน้าโวลมิเตอร์ก็ดรอปลงมาหน่อยนึงครับประมาณ 11-12ปลายๆ ปกติ 13 กว่า แต่ไฟยังชาร์จนะครับ อยากรู้ว่าถ้าขับต่อไปอีก 4-5 โลจะเป็นไรมั้ยครับ กลิ่มไหม้ชัดเจนมากกลัวไฟลุก

1. คัตเอาต์ ไหม้คับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    น่าจะเป็น diode หรือไม่ก็ regulator ในตัว alternator น่าจะ break away ครับ... เอิ่ม... cut out หรือ switch อะไรนั่น Nissan ไม่ได้เอามาใช้กว่า 30 ปีแล้วนะครับ CA หรือ SR ไม่ได้โบราณขนาดนั้น

3. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ถ้าไม่ใช้รอบเครื่องสูงจนเกินไป ไฟ charge ก็จะไม่สูงจน volt ไปทำลายอุปกรณ์ไฟฟ้า (p>

4. Kiez Samanthai

Kiez Samanthai Guest

0
    0
    0
    Numchoke Kunmunwongเปลี่ยนเหอะ55

มู่เล่หน้าเครื่องยางขาดหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้