โดนใบสั่ง ต่อทะเบียนไม่ได้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Thepop22, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    โดนตั้งแต่ปี 51 ตอนต่อทะเบียน ตอนปี 51 กอ้ไม่เห็นมีแจ้งมา
    พอต่อรอบนี้แหล่ะ ไม่ได้
    เคยให้เพื่อนยืมรถไปใช้ ก้อน่าจะโดนจากเพื่อนอ่ะครับ ที่ราชบุรี
    อย่างงี้เราก้อต้องไปจ่ายที่ราชบุรีหรอครับ ใบสั่งเท่าไรก้อไม่รู้ แล้วมันนานขนาดนี้ จะต้องโดนปรับอะไรอีกไหมครับ จะได้เตรียมเงินถูก
    จะไปทวงถามเพื่อนคนนี้ ตอนนี้เราก้อผิดใจกันไปแล้ว คงต้องจ่ายเองครับ
    ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

2. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ่ที่รู้ๆ โดนค่าอายัดทะเบียนแล้ว 500 บาทครับ...

อยู่นครปฐมเหมือนกันครับ...

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    รอฟังผลครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใครเคยก็เอามาเล่าสู่กันฟังนะครับ

5. รถเราเราขับคนเดียวดีกว่า ยิ่งสี่แยกนะกล้องเพียบ เพื่อนดีๆไม่ค่อยมีอะ ครอบครัวเราดีที่สุดครับ

6. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อ ย่ า ง ที่ ข้ า ง บ น บ อ ก ม า ล ะ ค รั บ ว่ า

โ ด น ค่ า อ า ยั ด ท ะ เ บี ย น เ เ ล้ ว 5 0 0 บ า ท

ส่ ว น ข้ อ ห า ที่ โ ด น ก็ โ ด น ป รั บ เ ต็ ม อั ต ร า . . . . ไ ม่ มี ล ด . . . ไ ป ลุ้ น เ อ า ว่ า จ ะ โ ด น ข้ อ ห า อ ะ ไ ร

เ เ ต่ คิ ด ว่ า ค ง โ ด น ข้ อ ห า ย อ ด ฮิ ต . . . ดั ด เ เ ป ล ง ส ภ า พ ร ถ . . . ป รั บ 2 0 0 0 ค รั บ ท่ า น

7. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    แย่จังยังไม่ได้ไปจ่ายเหมือนกัน ตั้งแต่ปี50แนะไม่รู้จะโดนเท่าไหร่ เฮ้อ

8. Thepop22

325
    5
    18
    เพื่อนจดมาให้ เป็นตัวเลข แล้วก็ข้อหา "ประชิด" งง ????
    1000น่าจะพอ ถ้าค่าอายัทะเบียน 500 เคยโดนใบสั่งฝ่าไฟแดง 400 ค่าปรับก้อน่าจะประมาณ 400
    เหลือ 100 สบายไป

9. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    แสดงว่าโดนใบสั่งจริง
    ถ้าใบสั่งปลอมก็ไม่ต้องจ่าย (ของปลอมมันก็คือของจริงแหละ แต่หัวปิงปองมันไม่ได้ส่งต้นขั้นไปที่จร.
    ถ้าไปจ่ายก็จะออกใบเสร็จที่ไม่ส่งต้นขั้วเช่นกันให้กับลูกค้า....เอ้ยไม่ใช่.....เงินที่ได้มาก็เอาไว้ใช้จ่ายในโรงพักหรือแบ่งสรรค์ปันส่วนกัน )

10. Thepop22

325
    5
    18
    เดี๋ยวช่วงเข้าพรรษา ผมจะไปราชบุรี ไปเครียใบสั่ง
    แล้วผมจะกลับมารายงานครับผม

11. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    เคยโดนเหมือนกันเมื่อปีที่แล้ว 1 ใบ ก็ต่อทะเบียนได้ แต่ปี้นี้โดน 5 ใบ คือจอดรถไว้แหละในซอยมันก้อมีรถจอดกันเป็น 20 คันได้มั้งคือจอดซ้อนคันรถวิ่งได้ทางเดียวแต่มันก็เป็นที่จอดรถตามหน้าคอนโดประมาณนี้ซึ่งไม่หน้าโดนผมพึ่งจะไปต่อทะเบียนมาหมาดๆไม่โดนเฉยเลยรอดตัวไปมันคงเป็นใบสั่งลอยเขาคงไม่ได้เอาไปลงบันทึกเพราะเวลาเขียนใบสั่งเขาไม่รู้ชื่อเจ้าของรถก็ลงแต่ป้ายทะเบียนไว้ถ้าโดนคงจะหลายตังเหละครับ

12. Thepop22

325
    5
    18
    ไปเครียมาเรียบร้อยแล้วครับ สรุปผมเสียค่าปรับไป 200 เองครับ ที่ราชบุรี จังหวัดอื่นผมไม่รู้น่ะว่าจะเหมือนกันไหม
    ผมไม่มีใบสั่ง ตำรวจเค้าปรับผมแค่ 200 แล้วก็เอาใบเสร็จไปอีกห้องนึงเพื่อออกใบถอนอายัต ในขั้นตอนนี้ก็ไม่ได้เสียอะไรอีกครับ สรุปผมโดนข้อหาจอดรถในที่ห้ามจอดครับ แต่ตำรวจคนปรับเค้าบอก ปรับ 200 พอครับ
    มาบอกต่อกัน เผื่อใครโดนแบบผม

13. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ถ้าโดนใบสั่งเวลาต่อทะเบียน ไปต่อ คาร์ฟู วันเสาร์ อาทิตย์เลยคับ ได้เลย...

14. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เครียได้ถูกมากแล้วครับ ดีจะได้จบๆ ถือซะว่าเป็นเงินสวัสดิการภายในของเค้าครับ

15. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    หุหุ...เคยโดนแถวมักกะสัน....วิ่งเลนรถเมล์ แล้วก็ข้อหาอื่น แถวๆประตูน้ำ 3 ใบ อิอิ...ผ่านมา 2 ปี
    ต่อทะเบียน 2 ครั้ง ยังไม่มีปัญหาอะไรอย่างนี้จะรอดมั๊ย...หุหุ ใบสั่ง ขยำไปเรียบร้อย อิอิ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้