ติดแก๊สแล้วตูดห้อย ล้อติด

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย panantap, 9 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panantap

panantap Guest

0
    0
    0
    ผมรบกวนกูรูทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ ผมใช้อี คาร์แล้วไปติดแก๊ส (รถผมเดิม ๆ ) และผมได้แหลใส่ล้อ 17 นิ้วตอนนี้ถ้ามีคนนั่งหลังล้อติดตัวถังแน่ ๆ ครับผมจะทำอย่างไรดีครับให้ล้อหลังสูงขึ้นมาอีกครับ
    ตอนนี้แย่เลยครับ และภรรยาขู่อีกว่าถ้าใส่แม็กแล้วกระด้างจะให้ถอดออกอ่ะ จะทำไงดีครับ ฮือ ๆ ๆ ๆ ๆ (ใจมันรักอ่ะ)

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เปลี่ยนสปริงหลังที่มีค่า K มากกว่าเดิม เป็นวิธีการแก้ไขที่ดีที่สุด

3. bbbullet

bbbullet New Member Member

1
    0
    0
    ปรึกษาร้านทำช็อคอัพดูครับแก้ไขได้แน่นอน มีหลายวิธีอยู่ครับ:p:)

4. book040204

book040204 New Member Member

58
    4
    0
    ตอบ

ลดขนาดหน้ายางลงเหลือ 225 ครับ ตอนแรกผมก็ลง 245 มันก็ตีไม่รู้จะแก้ยังไงเมื่อกันครับสรุปลดหน้ายาไม่สวยแต่เมียไม่ดุ

5. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    เลื่อนเบ้าโช๊ค + อัดน้ำมัน คู่หลังคับ

6. aeo-evo

aeo-evo New Member Member

54
    0
    0
    ถ้าโชคอัพและสปริงยังอยู่ในสภาพดี แนะนำให้ใส่เกลียวปรับสูงต่ำจะเป็นการแก้ไขที่ตรงจุดที่สุด เพราะสามารถปรับละเอียดได้จนกว่าจะพอใจเวลารถอยู่กับพื้นพร้อมยางขอบ17 ครับ :D

7. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    เปลียนสปิงแหละคับดีที่สุดแหละ...ติดแก๊สให้ลุกค้ามาหลายคันแล้วถ้าอีคาร์แล้วโช๊คเดิมเอาโช๊คหลังอีโว 123 ใส่คับจบ...

8. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    อ่ะโช๊คหลังโว1-3 มันหายากอ่ะคับเพียว
    หาตั้งนานยังไม่มีเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้