ไหนๆ ก็ ไหนๆ มาๆ เด๋วเล่าให้ฟัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ImpulseNaiO_HTT, 9 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าผมลงไปส่งแฟนผมที่นครศรีธรรมราช
    ขาไปมันก็มีลางอยู่นะ ขับประมาณ 120 ลมเริ่มเข้าทางซันรูฟ
    ตอนนั้นอยู่ประมาณพระราม2 ปั๊มเจท อ่า ก็เปิดแล้วปิดใหม่
    โอเค ไม่มีเสียงละ ก็ขับไปเรื่อยๆ ความเร็ว 130-140 กม./ชม.

ขับยาวไปจนถึงนครศรีธรรมราช ก็ไม่มีปัญหาอะไร
    ขับเร็วมากไม่ได้ มีน้องหมานั่งไปด้วย แถมแฟนอีกตะหาก

และแล้วปัญหามันก็เกิดขึ้นตอนขากลับเนี่ยล่ะครับ
    ผมก็วิ่งออกมา เอาวะ ไหนๆ ก็ใส่เฮดแล้ว เดินท่อใหม่แล้ว
    ลองวิ่งดูหน่อยแล้วกัน รอบแรกก็วิ่งไป 170 กว่าๆ แล้วถอน
    มันถึงโค้งพอดี ก็ไม่เกิดเหตุการณ์อะไรขึ้น

ที่นี้หลุดโค้งอันตรายไปได้ ก็ลองใหม่ คราวนี้ ล่อไป180 สุดไมล์
    มันมีเท่านั้น ทีนี้ ค่อยๆ มีลมเข้าพร้อมทั้งเศษใบไม้ที่เคยตกข้างอยู่ในซันรูฟ
    (บอกไว้ก่อนนะครับว่าผมไม่ได้เปิดทั้งแบบสไลด์แล้วก็กระดกขึ้น)
    ซักพักเสียงดังมาก ครึ๊ก ๆ ๆ แล้วก็คงปลิวไป ผมมองกระจกหลังทันที
    ก็ไม่เห็นชิ้นส่วน มองเห็นแต่ D-Max วิ่งตามมาข้างหลัง
    ผมเหยียบเบรคทันที แล้วจอดข้างทาง ระหว่างนั้น D-Max วิ่งมา
    กระดกไฟใส่ผมด้วย เราก็คิดว่าไม่มีอะไรหรอกมั้ง

ลงไปดู ซันรูฟหายไปแล้ว เหลือแต่ขอบยางกระจกเท่านั้น
    ผมก็เข้าไปนั่งในรถแล้วขับต่อไปเพื่อจะกลับรถเพื่อมาหาเศษซันรูฟ
    ก็เห็นเจ้า D-Max เนี่ยจอดอยู่ข้างทาง ผมก็ไม่เอะใจ
    (กลัวด้วย ขากลับนี่กลับคนเดียว)
    ก็กลับรถ แล้ววนหาดูอยู่ทั้งข้างทางซ้าย-ขวา ก็ไม่มี วนอยู่ 2 รอบ
    ร้อยกว่าโล ไม่พบ ก็จบ กลับไปซื้อแผ่นฟิวเจอร์บอร์ด มาแปะไว้ก่อน

เหตุการณ์ที่มันเกิดขึ้นเนี่ย ผมคาดไว้ว่า ก่อนหน้านี้ผมเอารถเข้าอู่สี
    แล้วให้เค้าทำสีใต้ซันรูฟให้ใหม่ เพราะสนิมมันขึ้น

แล้วทีนี้สิ่งที่เห็นตอนเอารถออกคือ ตัวซันรูฟมันเผยอขึ้นเกินมุมหลังคา
    มันเลยทำให้ลมสอดเข้าใต้ซันรูฟ แล้วทำให้พัดพาเอาตัวกระจกไป

เรื่องก็มีอยู่เท่านี้ล่ะคร้าบ

ปล.ตอนนี้เลยต้องการซันรูฟมากๆ B13 B14 R10 ประมาณนี้ล่ะครับ
    ส่วนราคาที่เห็นๆ อยู่ตอนนี้ เห็น 12000 ขึ้นทั้งนั้น มันแรงไปครับ
    ตอนที่ผมได้มาแค่ 8000 เอง ตอนนั้นได้จากพี่อาร์ตมา

แม่ม ไม่รู้จะปั่นราคาขึ้นไปถึงไหน

2. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    อ่อ....เรื่องมันเป็นอย่างนี้นี่เอง อิอิ เอาน่าๆยังไงก้อหาได้ไวๆนะจ๊ะ จุ๊บๆ

3. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    รถแรงก็ระวังๆ เน้อ d max มันเก็บไปเป่าอะ

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    สักพักดีแมก มีซันรูฟ อิอิ

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ได้ข่าวเหอะว่าเอ็งอ่ะ รู้ตั้งแต่กรูอยู่ประจวบแระ
    ป๊าดดดดดดด...

คิดเหมือนกันเลยว่า ตัวกระจก มันต้องตกอยู่กระบะท้าย D-Max แน่ๆ
    แม่ม แทนที่จะทิ้งไว้ข้างทาง เจือกเก็บไปด้วยซะงั้น

6. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ก๊ากๆ ไม่เปงไร รวยอยุ่แล้ว เอา สีชา มาใส่เยย งามๆๆ

7. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    กระจกชา ไม่เท่าไหร่

แต่คนเนี่ย ชาไปทั้งตัวแล้ว

เห้อ เซ็ง เครียด ให้รถชนซะยังดีกว่า

8. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    มันตก ก็คงเเตกไปแล้วแหละ โอ

ไม่ต้องคืดมาก

เด๋วหาใหม่

9. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    กลับมาหล่อเร็วๆนะคร้าบ...:D

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    1 ใน 100 นะนั้น :D:D:D:D

11. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    :cry::cry::cry:

ขอบคุณคร้าบ

1 ใน ไทย ด้วยรึป่าวพี่ติ่ง

เป็นอุทาเห่า กันไปแล้วกันพี่น้องว่า จงดูแลรักษาซันรูฟ
    ของท่านให้อยู่ในสภาพ พร้อมใช้งานตลอดเวลา

12. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ลองเข้าไปร้านรามอินทรากระจกรถยนต์ สาขารามอินทรา ดูนะครับ สอบถามดูอาจจะตัดได้ เพราะผมเคยไปตัดกระจกหลังบาน ใหญ่ๆ ยัง3-4พันเอง

13. KAMOMKAMAMM

KAMOMKAMAMM New Member Member

116
    34
    0
    ขอให้กลับมาหล่อเมือนเดิมเร็วนะครับ

14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    วิ่งน่าดูเลยนะเนี่ยะ น้องน้ำเงินเนี่ยะ

15. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ขอบคุณค้าบ ประธาน
    ว่าแต่ร้านอยู่ตรงส่วนไหนของรามอินทราอ่ะค้าบ

ขอบคุณคร้าบ

วิ่งจนชิ้นส่วนหลุดเลยค้าบพี่ตั๋น กลับมางานเข้า ผ้าเบรคหมด
    ซันรูฟปลิว ลูกปืนล้อคาดว่าจะแตก ตั้งศูนย์ใหม่อีก

งานเข้าเต็มไปหมด

:cry: :cry: :cry:

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โห 555 เอาใจช่วยจร้า งานนี้หนักหนาพอดู
    จะได้ไปเที่ยวกันอีกค๊าบบบ

17. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    Wow ระวังหน่อยก๊ดีน่ะพวกตัวนอก

18. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แย่จังครับ

ยังไงก็ถือว่าเป็นบทเรียนสำหรับพวกเราทุกๆคน

19. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ลองไปร้านที่ทำซันรูฟที่เจาะหลังคาดิ เผื่อมีของ

20. KOMSONIC

KOMSONIC New Member Member

156
    51
    0
    :eek::eek::eek: หลุดได้พรือนิ เสียวเหมือนกัน หายไวๆ นะ :D:D:D

21. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    รามอินทรากระจกรถยนต์อยู่แถวบ้านตูเอง ลองมาดูดิๆ เลยปากซอยบ้านตูไป 500 เมตร เหงจะได้

22. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    น่าเห็นใจจริงๆลองถามร้านกระจกหรือศูยน์ นิสสันผมเองเคยทำงานขายรถ อะไหล่สามารถสั่งให้ได้จากญี่ปุ่นลองเช็คราคาดูเผื่ออาจจะไม่แพงอย่างที่คิด ใจเย็นคิดหาทางที่ถูกที่สุด หรือสอบถามที่พี่ก้องที่ การาจอาร์ ซอยข้างปั๊มปตท.ตรงข้างซีคอน เขาอาจสามารถหาสั่งอะไหล่ให้ได้ สำหรับปรึกษาหมอคุณคงถามไปแล้ว

23. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    คร้าบๆ ได้ไปเที่ยวด้วยกันแน่ๆ คร้าบ

ใช่ครับต้องระวังๆ กันหน่อย
    แต่ก็ขึ้นชื่อว่า "อุบัติเหตุ" ก็คงไม่มีใครอยากให้เกิดเนอะ

ขอบคุณคร้าบ

คิดอยู่ๆ ทำทุกวิถีทาง เพื่อให้ได้มาโดยเร็ว

อย่างที่พี่ติ่งว่าคับ 1 ในร้อย
    หรืออาจจะ 1 ในไทย ก็ได้มั้ง

จัดไปๆ ในเร็ววัน

ขอบคุณคร้าบพี่ เด๋วผมจะลองดูคร้าบ
    ว่าแต่พี่ก้อง การาจอาร์ นี่อยู่ตรงไหนอ่ะครับ
    เบอร์ GARAGE R นี่เบอร์ 01-335-5944 ใช่รึป่าวคร้าบ
    อยู่ใกล้ๆ บ้านผมพอดี เผื่อจะได้แวะเข้าไป

พอดีวันนี้ก็ได้คุยกะคนขายซันรูฟคนนึง เค้าเพิ่งปล่อยของ B13 กะ B14 ไปพอดี
    แต่ว่าเป็นหลังคาตัดมา ไม่ได้มาทั้งหลังคานะครับ ราคาไม่แรงด้วย
    (ขอบใจเจ้านุ ที่อุตส่าห์นั่งหาให้)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2007
  24. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    หาเจอไวไวนะโอ

25. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ขอบคุณคร้าบพี่โจ้

26. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    หาได้ไวไวนะโอ แหมรถแรงจิงๆ

27. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    โอ้ว...ถึงกะหลุดปลิวไปเลย
    ยังไงก็หาให้เจอเร็วๆละกัน

28. Toonjung4

3,565
    662
    0
    บอกแล้วว่าอย่าขับเร็ว

29. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    หล่อเหมือนเดิมไว ๆ นะครับ วันนี้ถ้ามีเวลาเหลือ จะแวะดูเชียงกงให้นะคร๊าบบบบบ

30. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แหม่... เสียวแทน

ยังไง ก็เจอกระจก โดน ๆ ไว ๆ น่ะ

เดี่ยวก็หล่อเหมือนเดิม :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้