สตราด้าโหลดแล้วกระแทก

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ตาด้า, 6 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    ด้านหลังครับ รองเหล็ก 3 นิ้ว แหนบยังไม่ได้ดัด โช็คเดิม ตัดยางกันกระแทกแล้ว เมื่อก่อนก็ไม่เป็นไร แต่เดี๋ยวนี้เวลาเลี้ยว หรือวิ่ง(ช้า)ตามถนนที่เป็นหลุม จะมีเสียงกระแทกอยู่ใต้ท้องรถตรงเลยแค็บไปด้านหลัง เหมือนเฟืองท้ายหรือเพลาท้ายมันกระแทกดังกึกๆ แต่เวลาวิ่งปกติไม่เป็นนะ เสียงไม่เหมือนยางกันกระแทกยันคัชซีนะครับ รำคาญมากครับวินิจฉัยทีก่อนที่เมียจะให้ยกขึ้น(สำคัญมากๆ) ถ้าเปลี่ยนโช็คจะช่วยได้มั๊ยครับ แนะนำยี่ห้อ+ราคาด้วยก็ดี ขอบคุณล่วงหน้า

2. ตาด้า

141
    4
    0
    ช่วงล่างครับ

3. ตาด้า

141
    4
    0
    upๆๆๆๆ

4. audiophile

audiophile New Member Member

96
    1
    0
    upๆๆคับรอผู้รู้มาตอบคับ

5. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    555 ผมรู้ครับ วาล์ว ปรับแรงดันครับ อยู่แถวๆดพลานั้นแหละครับ ที่มันมีสปริงดึงใว้อะครับ มันอาจจะกระแทกกับพื้นกระบะลองดูครับ วิทีแก้คือ เอาออกแล้วเอา สามทางมาใส่เข้าไปแทนครับ จบเลย

6. ตาด้า

141
    4
    0
    ใช่ตัว ypvs หรือเปล่าครับที่เอาไว้ปรับแรงดันเบรคน่ะ

7. ต้อมโช๊คอัพบางบอนเขาน่าจะให้คำปรึกษาได้ดีนะลองเข้าไปดู

8. ตาด้า

141
    4
    0
    ขอบคุณครับ

9. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    นั้นแหละครับลองก้มดูว่ามันมีรอยที่พื้นกระบะหรือป่าวครับ

10. ตาด้า

141
    4
    0
    ตอนนี้ยังก้มม่ายด้ายครับ เบียร์ในแก้วมันจาหก วันศุกร์แห่งชาติๆๆๆๆๆๆๆ 555+++ โอยยยยย:D:D:D

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ผมไม่มีวันนี้อะ วันศุกร์แห่งชาติๆๆๆๆๆๆๆ อิจฉา....

12. ตาด้า

141
    4
    0
    เจอตัวการแล้วครับ ยางหูแหนบหมดสภาพ ทั้งสองข้าง เยินสุดๆเลยเปลี่ยนซะ หายแล้ววววว ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะ

13. takumi_86

takumi_86 New Member Member

128
    0
    0
    แล้วข้างหน้ามันกระแทกอะทำงัยดี ตัดสปริงมา 2 ข้อครึ้ง

14. ตาด้า

141
    4
    0
    ตัดยางกันกระแทกรึยังครับ โช็คหน้าถ้ายังไม่เปลี่ยน ก็เอาไปอัดน้ำมันใหม่ หรือม่ายก็เปลี่ยนเป็นโช็คน้ำมันหรือแก็สเลย แก็สจะแข็ง น้ำมันจะหนึบ ตามชอบครับ

15. takumi_86

128
    0
    0
    หึๆ .เอายางกันกะแทกออกเรยครับ ขนาดเอาออกแล้ว มันห่างกันแค่ 1 ซม.เองครับ สงสัยสปริงตัดมากกว่า 2 ข้อครึ้งนะ

โช๊คเดิมตัดอัดนำมันใหม่ 140 แล้ว ทำงัยดี อยากได้สปิงเดิมจัง ใครมีขายมั้ง

16. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    555 รถเอ เว้าเบ้าสปริงออกไปเลยหมดปัญหา

17. ตาด้า

141
    4
    0
    ช่ายๆ หึๆ

18. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อยากกระแทกอย่างเดียวแบบไม่ต้องโหลด....กระแทกๆๆๆๆๆ

19. ตาด้า

141
    4
    0
    กระแทกอารายน้อ อย่างที่ผมคิดอะป่าว

20. takumi_86

128
    0
    0
    กระแทกต้องเน้นๆด้วยป่าว อิอิ

21. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    นี่ไงเจาะกระบะเลย

22. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ไปไหนมาไหนลำบากป่ะ เอ
    แต่สวยดีนะ

23. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    อบากทราบร้านโหลดเก่งๆหน่อยอะครับ นั่งสองคนเอาแบบนุ่มๆ

24. TEUY

TEUY New Member Member

2,169
    27
    0
    ตาด้า โหลดๆ สวยดีครับ แต่ของผมไม่ไหวแล้วต้องเดินทางไกล เลยต้องยกขึ้น แล้วก็ยังแคร้งอีก กลัวขับเร็วแล้วไปกระแทกงะครับ

25. TEUY

TEUY New Member Member

2,169
    27
    0
    ส่วนโช๊ค ของผมใช้ rancho ไม่รู้เขียนอย่างงี้ป่าวนะครับ ตัวกระบอกแดงๆขาวๆ น่าจะรุ่นอะไรสักอย่าง sp 9000 ประมาณนั้นมั้งก็หนึบดีนะครับ แต่โหลดมากจะใส่ไม่ได้มั้งนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้