ช่วด้วยครับ เรื่องกันสาด

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย l3estZ, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. l3estZ

l3estZ New Member Member

27
    0
    0
    คือว่า พอดีเพิ่งซื้อกันสาดมาใส่อ่ะครับ ก็เห็นว่าไม่น่าจะยาก ก็เลยลองใส่เองดู สรุปว่า เล่นซะ กิ๊ป งอเลย แต่พอใส่เสร็จแล้ว ไอเจ้ากันสาดเนี่ย มันดันไม่แน่นอ่ะครับ เวลาปิดประตูที ก็สั่นที แบบว่าหลวมจนเกือบจะห้อยอ่ะครับ
    จะมีวิธีแก้ไข ยังไงบ้างครับ ที่จะให้มันแน่นๆบ้างอ่ะครับ
    หรือ ถ้าผมจะเอาเข้าไปทำในศูนย์ เค้าจะแก้ไขให้มันแน่นได้มั้ยครับ
    ขอบคุงครับ

2. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ก็ต้องดัดกิ๊ปให้อยู่ในสภาพเดิม มันจะได้แน่น และจัดระดับให้พอดีกับขอบประตู

3. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    มันมีกาว 3M ติดมาด้วยไม่ใช่หรือครับทำไมมันยังห้อยอีกละครับ

4. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    อย่าใจร้อน...ดัดนิดแล้วใส่กลับลงไปติดเทปกาว 3 เอ็มให้แน่น ๆ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ดั ด กิ ฟ แ ล้ ว ติ ด 3 m ใ ห ม่ คั บ ก้ อ แ น่ น แ ล้ ว

6. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ซื้อ มือ 2 มาเหรอ ครับ จิงๆ มันมี กาว2หน้า ด้วยนะครับ

7. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    3 m ก็ต้องเสริม หน่อยบางช่วง มันก็ดีดออก ต้องใจเย็น หน่อยครับ มีเทคนิกสักนิด ถ้าไม่แน่ใจ มาหาได้ครับ จะใส่ให้ นวมินทร์ โทรมาถามก็ได้ครับ 087-7172170:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้