กำลังจะซื้อ Celiga Ta22 ครับอยากรู้ราคา

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย ultar, 19 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    คือกำลังดูอยู่ราคารถที่พร้อมใช้งานประมาณเท่าไรครับ

แล้วปัจจุบันมีใครทราบแหล่งขายมั่งเห็นแถวบ้านเค้าจะขาย แสนสาม อ่ะ

สภาพขับตลอด สีมีแตกเป็นแผ่นบ้างแต่ยังไม่หลุด ยังไงรบกวนพี่ๆ ด้วยครับ

2. MuhMuh

MuhMuh New Member Member

73
    0
    0
    รถเก่าแบบนี้ (ไม่ใช่เก่าแบบกระบะขนผัก) คงต้องตามความพอใจด้วยครับ และก็ลองเปรียบเทียบสภาพและราคาที่คนอื่นได้มาด้วย ว่าพอจะ OK มั๊ย
    อย่างรถผมได้มาสภาพสีเพิ่งทำมา(แต่ก็ไม่เนียนนักหรอก) ยางทุกอย่าง emblem ทุกชิ้น เรียกได้ว่าครบ เครื่องเดิม 2TC เพิ่งเปลี่ยนแหวนไปราว 2 ปี คาร์บูเดิมน้ำมันซึม แต่ไม่รวน ระบบไฟใช้ได้หมด(แม้แต่ไฟในเก๊ะหน้ารถก็ติด) เกจ์วัดทุกตัวทำงาน ทะเบียนพร้อม พร้อมใช้ทุกอย่าง..... ซื้อญาติกันแสนถ้วนครับ
    ฝ่ายญาติ(พี่ของแฟน)เค้าก็รู้สึกว่าเค้าตั้งแพงแล้วล่ะ แต่ผมว่าไม่แพง ถึงใครว่าแพงก็เข้ากระเป๋าญาติเราเอง ไม่เห็นเสียหายอะไร และผมชอบรุ่นนี้มาตั้งแต่เด็กๆ(ราวหกเจ็ดขวบ)ด้วย ก็เลยจบง่ายๆ ครับ
    แสนสามเนี่ย ถ้าญาติสนิทกัน ครบทั้งคันและไม่ต้องซ่อม ผมว่าแพงไปนิด แต่ขึ้นกับความสนิทของญาติ ว่าจะให้เค้ามั๊ย แต่ถ้าซื้อคนไม่รู้จัก ยังต่อราคาได้อีกเยอะครับ เพราะที่เค้าบอกเรามาว่าข้างในไม่รวน จริงๆ มันหมกอะไรไว้บ้างเราก็ไม่รู้ มันมีความเสี่ยงอ่ะครับ

ราคานี้ไม่ต้องรีบครับ ยังขายไม่ง่ายนักหรอก อิอิอิอิ

3. ultar

60
    4
    0
    ขอบคุณครับพี่ ยังหารถต่อไป เรื่อยๆ ครับ
    พี่มีแนะนำมั่งป่าวครับ [email protected] ครับ

4. MuhMuh

MuhMuh New Member Member

73
    0
    0
    ค่อยๆ หาครับ อย่าใจร้อน
    ลองดูที่บอร์ด celica-club-thailand.com ครับ ตรงนั้นเห็นมีประกาศขาย TA22 ไม่ก็ TA23 มาเรื่อยๆ ครับ
    ว่าจะ link ไปให้แต่ทำไม่ได้อ่ะครับ เพราะตอนนี้ผมเข้าบอร์ดนั้นจากที่ทำงานไม่ได้เลย สงสัยโดนบล็อค หุหุหุ:D

5. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    ต้องลองเข้าไปในบอร์ดเลยอะครับ เวปหน้ารู้สึกจะเป็นJAVA ผมก็เข้าหน้าแรกไม่ได้

6. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
  7. ultar

60
    4
    0
    ขอบคุณครับผม ถ้าได้เดี๋ยวมารายงาน
    พร้อมขอคำแนะนำด้วยนะครับ

8. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
  9. sum41

sum41 New Member Member

1
    0
    0
    ผมมีคับ โทถาม 089-776-8787

10. ultar

60
    4
    0
    ขอบคุณครับพี่ หลังจากที่ได้ดู อยากได้ Ta23 ครับ
    ไม่แน่ใจว่ามีใครขายอยู่หรือเปล่าตอนนี้ ถ้ามีรบกวนด้วยนะครับ

11. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    รถเปล่าๆ แห้งๆผุๆ ยังไม่ทํา 5หมื่น บวกลบ
    มีของแต่งอะไรก็บวกไป ตามราคา
    มีมากก็บวกมาก

ถ้าเป็นท้ายลาดก็แสนบวกลบครับ

ถ้าของขาดหรือไม่ตรงรุ่นก็หักลบไป

12. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ท้ายลาด แพงได้ใจเลยครับ ผมได้ TA22 มาสภาพเดิมๆ ของเกือบครบ มีผุบ้างตามอายุ ได้มาเกือบ 30,000 บาท เพิ่งได้มาเมื่อ 22-3-50 นี้เอง

ตอนนี้เตรียมถอดอุปกรณ์ทั้งหมด เอาไปยิงทราย เพื่อขจัดสนิมให้หมดเลย แล้วเอามาปะผุกันครับ ถึงจะมาทำพื้น ทำสี ช่างบอกใช้เวลา 2 เดือนครับ เรื่องตัวถัง งบรู้จักกันได้ 50,000 บาท (ปกติ 70,000)

เครื่องใช้ของรุ่นใหม่ครับ เครื่อง Celica เหมือนกัน 555 ได้มาถูก

13. Tookatoon

Tookatoon New Member Member

19
    0
    0
  14. ultar

60
    4
    0
    ขอบคุณครับทุกท่าน หาต่อไปครับ

15. PONG_MANIA.888

PONG_MANIA.888 New Member Member

12
    0
    0
    แล้วตัวทรง แบบ TA 22 แต่เติมนำมันที่ท้ายหละครับคือตัวไหนครับ เพราะรถผมTA22เหมือนกันแต่เติมด้านข้างนะครับ

16. NUI_TA23

NUI_TA23 New Member Member

72
    0
    0
    เติมน้ำมันด้านท้าย ถังน้ำมันอยู่ด้านล่างเป็นรุ่นแรกเลยครับ ปี 70-72 เดือนไหนจำไม่ได้ รุ่นต่อจากนั้นย้ายถังน้ำมันไปติดด้านหลังเบาะ และไปเติมตรงเสา C แทนครับ เพื่อความปลอดภัยเเวลาโดนชนท้าย (ประวัติเค้าว่าไว้) แต่รถปี 80 ขึ้นมาเช่นพวก KE70 ถังก็อยู่ด้านล่างท้ายเช่นเดิม งงดี

17. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

555 เค้าคงคิดได้ว่านั่งดมกลิ่นน้ำมันทุกวันมันอันตรายมากกว่ามั๊ง "นู๋หนุ่ย" เหอะ ๆ ๆ :D

18. ottoZA

ottoZA New Member Member

6
    0
    0
    ของผมจะขายครับ

จบหมดก่อง

ปั้นไม่จบ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=207568

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้