รอบเครื่องตก ตอนพัดลมทำงาน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย UB, 10 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. UB

UB Guest

0
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า NV ของผมรอบเดินเบาอยู่ที่ 1,000 RPM แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่ความร้อนถึงระดับที่พัดลมทำงาน รอบจะค่อยๆ ตกลงเรื่อๆ จนดับไปเอง ผมใช้เครื่อง GA 16 DE(VTC) ใครพอมีแนวทางในการ แก้ไข ขอรบกวนด้วยนะครับ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    รอผู้รู้ครับผม

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อาการนี้ไม่เคยเจอนะ

แล้วถ้าความร้อนไม่ถึงระดับแต่คอมพ์แอร์ทำงาน (พัดลมก็จะติดด้วยทั้งสองตัว) รอบจะตกจนเครื่องยนต์ดับด้วยรึเปล่าครับ...:rolleyes:

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รอผู้มีประสบการณ์ครับผม

5. biocyber

biocyber New Member Member

32
    1
    0
    เข้าศูนย์เลยครับผมเคยเป็นตอนนี้หายแล้ว

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตอนเปิดแฮร์หรือป่าว

7. UB

UB Guest

0
    0
    0
    ตอนเปิดแอร์ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าคอมพ์แอร์ตัด แล้วเป็นช่วงที่ความร้อนถึงระดับทำงาน รอบจะค่อยๆ ตกลงเรื่อๆ ครับ หรือติดเครื่องอยู่กับที่ แล้วก็ไม่ได้เปิดแอร์ รอจนความร้อนถึงระดับพัดลมทำงาน ก็มีอาการเดียวกัน ยังหาทางแก้ไม่หายเลยครับ ยังงัยก็รบกวนช่วยหาทางแก้ด้วยนะครับ

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    พอจะบอกสาเหตุของอาการเสียได้มั๊ยครับ เจ้าของกระทู้จะได้นำรถไปซ่อมถูกจุด ขอบคุณล่วงหน้าครับ...:D

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น่าจะเกี่ยวกับใอ้ตัวที่มันไปดันตัวปิดอากาศมั้งครับ อย่าเพิ่งเชื่อนะ รอผู้รู้หลายๆท่านมาบอกอีกทีนะจ๊ะ

10. UB

UB Guest

0
    0
    0

ขอบคุณมากครับที่ช่วยหาแนวทางแก้ไข ตอนนี้ไปคุยกับช่างมาแล้ว ทางช่างบอกว่า น่าจะเป็นที่กล่อง ECU ที่เป็นตัวสั่งให้พัดลมทำงาน แต่ผมก็ยังไม่มั่นใจเท่าไหร่ ยังงัยก็รอผู้มีประสบการณ์ในคลับ ช่วยผมหาทางแก้ไขด้วยนะครับ ขอคุณล่วงหน้าครับ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    นึกว่าซ่อมเสร็จแล้ว

12. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    รอ ร๊อ รอ ...

13. singcoohteam

5,303
    108
    0
    แล้วซ่อมยังครับ ถ้าเสร็จแล้วมาลงบอกด้วยนะครับ จะได้เป็นประโยชน์กับพี่ๆน้องๆเราคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้