รบกวนสอบถามเสียงวี๊ดใน P11 กับเพื่อนๆชาว PP หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Tempo1, 10 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tempo1

Tempo1 New Member Member

18
    0
    0
    ขอรายงานตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 9 เม.ย.นี้เองครับ อยากสอบถามเพื่อนๆนิดหนึ่งครับ
    เวลาขับแล้วมันมีเสียงวี๊ดคล้ายๆเสียงลมดังออกมา แต่ถ้าผ่อนคันเร่งเสียงก็จะหายไป อันนี้เป็นอาการปรกติของ P11 หรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ส่วนใหญ่เป็นเสียงลมลอดเข้ามาตามช่องขอบประตูนะคับ
    ซึ่งน่าจะแสดงรถเคยโดนชนมาแล้ว
    ลองตั้งใจฟังว่ามาจากไหนแล้วลองเสริมยางขอบประตูเข้าไปอีก
    น่าจะเบาลงนะ

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เป็นเสียงกวนจากวิทยุรึเปล่าคับ
    ไม่ก็อาจจะเป็นเสียงสายพานก็ได้
    ไม่รู้มันดังยังไง ดังจากไหนอะ
    ลองไล่ดูนะคับ
    หาเจอไว ไว นะคร๊าบ
    แล้วก็ยินดีต้อนรับด้วยคับ

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ผมว่าเป็นเสียงของเกียร์คับ ลูกปืนเกียร์ประมาณ4 มันจาวี๊ดตอนเราเบาเครื่อง พอเร่งมันจาหายไป

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ถ้าไม่ใช่เสียงจากประตู
    ก้อลองขับแล้วลองฟัง
    อาจใช้เกียร์ว่างจับอาการของเสียงเกียร์
    หรือพวกลูกปืนดุมล้อ
    ส่วนวิทยุน่าจะได้ยิดชัดเจนนะ ไม่น่าพลาด
    อิอิ

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    มากมายหลายเสียงคับ ค่อย ๆ ไล่ไปนะ

7. Tempo1

Tempo1 New Member Member

18
    0
    0
    สงสัยจะโดนแจ็คพอตแล้วเรา อุตส่าห์ไปซื้อกับเจ้าของโดยตรงเลยนะเนี่ย เจ้าของเดิมเป็นคุณหมอ รถใช้มาน้อยมาก แค่ 125000 ก.ม.เอง
    ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ

8. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เสียงวิ๊ดตอนถอนคันเร่ง เหมือนเสียงเครื่องบิน เป็นเสียงมาจากเกียรออโต้ เป็นเกือบทุกคัน ปกติครับท่าน

9. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ดังพอประมาณน่ะ ปกติ แต่ถ้าดังมากๆ เข้าเกียร์ มีอาการรอจังหวะ ช่วงจังหวะเปลี่ยนเกียร์กระชากแรง ถ้าแบบนี้ มีเฮครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้