รบกวนสอบถามผู้รู้วิธีการใส่พวงมาลัยEK9 กับ EK บ้านเรา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย JIT_SISSLY, 1 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    รถผมเป็นหน้าแปลนเป็นรุ่นไม่มีแอแบ็คครับ แล้วซื้อพวงมาลัย EK9 รุ่นมีแอแบคมาคือมีปัญหาตรงสวิตซ์แตรครับ (ตอนนนี้กดแตรไม่ได้)คือของบ้านเราเดิมๆมันเป็นแบบหน้าแปลนผิวสัมผัส แต่ของ EK9 เป็นคล้ายแจ็ค ต่อเสียบเอา คือ ผมอยากกวนถามผู้รู้ว่า จะใส่กันนี่ ต้องแปลงตรงไหนอย่างไรครับ แตรมันถึงจะกดดัง :)

2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ไม่ยากครับ แค่หา Cable Reel ใส่เข้าไปเป็นใช้ได้ครับ <<<

3. JIT_SISSLY

91
    0
    0
    cable ที่ว่าหาได้ที่ไหนครับ

4. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    เซียงกงก็น่าจะมีครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มีรูปให้ดูด้วยครับ

6. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ตามที่พี่โจ บอกครับ มี Cable Reel ตัวเดียว ก็ใส่ได้แล้วครับ
    ส่วนราคา......ถ้าจำไม่ผิดน่าจะไม่เกิน 1000 บาท นะครับ

7. JIT_SISSLY

91
    0
    0
    ไม่รู้พีโจจำผมได้ป่าวคนที่ซื้อไมล์ส้มพี่ไป....ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ...

8. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> หวัดดีครับ ยังไงถ้าได้ Cable Reel มาแล้วต้องตั้งรอบทั้งสองฝั่งให้เท่ากันด้วยนะครับ <<<

9. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ได้คำตอบไปแล้วอิอิ

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    มี cable reel อันนึงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้