รบกวนบอกวิธีต่อ pioneer DEH-1650

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย potatoce, 10 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. potatoce

potatoce New Member Member

16
    0
    0
    ผมถอด CD เครื่องเก่าออกมาจะติดรถอีก คัน ครับ แต่ไม่ทราบว่าจะเดินสายไฟอย่างไง คือ คู่มือหาย อะครับ ท่านใดมีความรู้ช่วยที่ครับ

ขอบคุณครับ

2. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    รถยี่ห้ออะไรคับ เครื่องเสียง pioneer l สายเหลือง เป็นไฟ + ดำเป็นกราว์ ฟ้าเป็นรีโมส

3. potatoce

16
    0
    0
    รุ่นนี้เลยครับ

ช่วยบอกหน่อยครับ ว่า สายไฟแต่ละ สี คืออะไรครับ

ขอบคุณครับ

4. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    สายเหลือง คือสายไฟ 12 โวล์
    สายดำ คือ กราว์ ยึดติดกับโคลงรถได้เลย
    น้ำเงิน+ขาว คือ รีโมส์
    แดง ต่อเข้ากับสายเดิมของรถเวลาปิดเปิด
    ที่เหลือคือชุดลำโพง จับคู่เอา เขียว + สีขาว ม่วง +ขาว

5. potatoce

16
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ จะได้ประหยัดเงินไปอีกมากเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้