ต้นเองคับ (ก.ม.8) P11 ขอคำชี้แนะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 10 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ปกติแล้วอุณหภูมิของหม้อน้ำของ R11 ,P11 จะอยู่ที่เท่าไรครับเพราะรถผม P11 จับได้ที่ 100 C
    ส่วนของเพื่อน R11 อ่านได้ 85 C ไม่ทราบว่าผิดปกติหรือป่าวครับหรือว่าเป็นเพราะอากาศร้อนช่วงนี้ครับวานผู้รู้ช่วยให้คำชี้แนะครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    น่าจะอยู่ที่ 90-95 นะ
    ลองดูพวกพัดลมอีกรอบแล้วกาน

3. สรศักดิ์

84
    0
    0
    เช็คดูแล้วครับพัดลมทำงานทั้งสองตัวเลยครับผมก็ยัง งง เลยเปลี่ยนน้ำยาใหม่ทั้งหมดก็ยังขึ้นครับ หรือว่าอากาศมันร้อนจริงๆครับ

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ล้างหม้อน้ำแล้วหรือยังเอย

5. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ลองดูปั๊มน้ำ วาล์วน้ำ และก็ฝาหม้อนน้ำด้วยนะคร๊าบ

6. สรศักดิ์

84
    0
    0
    เช็คปั๊มน้ำ และวาล์วน้ำ เบื้องต้นอย่างไรครับถึงจะรู้ว่าอะไรเสียเช็คไม่เป็นจริงๆครับ ส่วนฝาหม้อน้ำผมซื้อมาเปลี่ยนใหม่เลย
    เบื้องต้นผมเปลี่ยนน้ำในหม้อน้ำพร้อมกับน้ำยาครับตอนใส่น้ำเครื่องยังติดอยู่น้ำก็ถูกดึงเข้าไปจึงเติมเข้าไปอีกจนเลิกดูดโดยเปิดฝา
    หม้อน้ำดูไว้ก่อนแล้วจึงไปเปิดแอร์อีกพัดลมก็ทำงานทั้งสองตัวซักพักหม้อน้ำเริ่มร้อนน้ำเริ่มดันออกมาผมจึงปิดฝาหม้อน้ำผมจึงนำ
    รถวิ่งใช้งานกลับจับอุณหภูมิ 95-100 C เหมือนเดิมเลย แต่ก่อนไม่เป็นอะไรจับอุณหภูมิได้ 85-95 C ผมจึงขอความช่วยเหลือการเช็ค
    เบื้องต้นด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

7. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    ของผม วาล์วน้ำก็เปลี่ยนใหม่ หม้อน้ำก็เปลี่ยนแล้ว น้ำใหลเวียนดี แต่พัดลมก็แรง2สเตปแต่ทำงานที่100องศาเลยทำให้ความร้อนขั้นเกินครึ่ง ยังไม่รู้จะแก้ปัญหาอย่างไรเลย เหลืออย่างเดียวคือหา water temp เปลี่ยนเป็นของ B13 หรือ B14 ซึ่งไม่รู้จะใช้แทนกันได้หรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้