รถเป็นไรไม่รู้ ลากรอบสูงตอน 1 ไป 2 เข้าเกียร์ไม่ได้

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย PomGU, 10 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PomGU

PomGU Guest

0
    0
    0
    รถเป็นไรไม่รู้ ลากรอบสูงตอน 1 ไป 2 เข้าเกียร์ไม่ได้ แต่รอบไม่สูงมากเข้าได้ปรกติ ใครเคยเป็บางครับ ทำไงดี
    เกียร์อื่นไม่เป็น แก้ยังไงครับ ไปตั้งครัชให้ลึกขึ้นหายเปล่าครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ตั้งขาครัชต่ำไป
    ปั๊มครัชไม่ดี
    ครัชไม่จาก

ผมว่าอาการพวกนี้เป็นไปได้หมด
    ลองไล่ดูทีละอย่างเริ่มจากตั้งขาครัช เพราะไม่ต้องเสียตังซื้ออะไหล่เลย

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อาการที่เคยเจอในพวกรถแดร๊ก
    คือ คลัตซ์ไม่จาก เพราะแผ่นจานรองคลัตซ์ไม่ได้ระยะ หรือโก่งครับ
    ต้องรื้อคลัตซ์มาตั้งระยะ ปรับหน้ากันใหม่ครับ
    ส่วนมากเกิดจากขั้นตอนการประกอบคลัตซ์ที่ไม่ละเอียดพอ

4. Pom_GU

Pom_GU Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะลองไปปลับ ไปลื้อดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้