โมโหแล้วนะเดี๋ยวถอดทิ้งซะดีมั้ย

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย BHON, 19 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BHON

BHON New Member Member

36
    0
    0
    ตามหัวข้อเลยครับมันเริ่มเป็นมา2เดือนแล้วครับHondacivicVtecไม่แน่ใจว่าติดแบบไหนมาน่าจะเป็นmixerมั้งครับเพราะมันหมื่นกว่าบาทใช้ได้ทั้งแก๊สและน้ำมันติดมาปีกว่าแล้วครับพึ่งมาเป็นจูนมา3รอบแล้วเดี๋ยวดีเดี๋ยวหายเช้าๆเนี่ยต้องสับน้ำมันรอเลยแล้วก็ต้องให้ร้อนสักพักแล้วค่อยสับแก๊สอาการมันจะรอบตกลงแล้วก็ต้องลุ้นว่ามันจะดับหรือไม่ลุ้นเยี่ยวเหนียวเลยเซ็งอาการเหมือนสำลักน้ำแต่ถ้าเป็นน้ำมันรถปกติดีทุกอย่างทำไงดีครับอยากแก้ให้มันจบซะทีไม่รู้ว่าทำไมเมื่อก่อนมันไม่เป็นติดมาปีกว่าแล้วครับหรือเป็นเพราะผมอยากให้รอบต้นจัดๆหลังๆเนี่ยเหยียบซะ7000รอบมันTEENเลยหลังๆเนี่ยอัดตลอดเลยใครมีอู่ที่ทำแล้วหายขาดบ้างครับคือผมกะให้จูนให้ต้นจัดด้วยอะครับแล้วให้ไอ้โรคเบากลางสี่แยกไฟแดงแล้วดับหายไปซักทีไปรับเด็กทีไรอายทุกทีแนะนำหน่อยครับเอาแบบหายนะครับพรุ่งนี้เดี๋ยวไปหาเลยเอาแบบทำได้จริงนะครับไม่มั่วนะเพราะโดนหลอกว่าหายมาหลายที่แล้วก็เลยมาพึ่งในเว็บน่าจะมีทางออกที่ดีกว่าทิ้งเบอร์ไว้เลยครับผมอยู่ลาดพร้าวขอบคุณครับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อาการอย่างนี้ผมว่าหลายสาเหตุนะ

3. feeza

feeza Member VIP

72
    1
    8
    ลองเคก่อนเลยนะครับว่า
    1. หม้อต้มมีคราบดำๆ เหมือนคราบน้ำมันเกาะบริเวณรอบๆหม้อต้มหรือไม่
    2. ลองเช็คหัวเทียนบ้างรึยังครับ
    3. เคยถ่ายขี้แก๊ส หรือเปลี่ยน ไส้กรองแก๊สรึยัง
    4. ไส้กรองอากาศดำ หรือเคยเปลี่ยนรึไม่
    ลองเช็คคร่าวๆก่อนนะครับแล้วลองจูนใหม่ดูน่าจะหายได้ไม่ยากครับ

4. เท่าที่เคยเป็น และเคยแก้ไขมานะคับ
    1.ถ่ายขี้แก๊ส และ ล้างหม้อต้มคับ และเปลี่ยนกรองแก๊ส (เคยทำดีขึ้นมาระดับนึงคับ
    2.เปลี่ยนหม้อต้มไปเลยคับ (บางยี่ห้อทำยังไงมันก็ไม่ดีขึน ตอนนี้ผมเปลี่ยนไปใช้ เทอโมเซ้ตโต้ จบคับ)

5. BHON

36
    0
    0
    เท่าไหร่ ที่ไหนครับ

6. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ขนาดรูมิกซ์ กับช่างมือถึงๆซักคน รับรองจบครับ

หรือไม่ก็จูนเองเลยครับ ระบบแก๊สไม่มีอะไรยาก

7. ผมทำที่อู่บริการหลังการขายดีคับ ชื่อ ชัยหมากกระจายคับ ไปแก้ไขใดๆ หลังติดแก๊สฟรีทุกอย่างตลอดการใช้งานคับ ยกเว้นพวกของแพงๆ เช่นเปลี่ยนหม้อต้ม เทอโมเซ้ตโต้รวมติดตั้งประมาณ 3500- คับ ราคาอาจแพงกว่าบางทีนิดหน่อย แต่ได้สบายใจคับ:)

8. BHON

36
    0
    0
    ช่างบอกว่าผมเอาอากาศเข้ามากไปอะครับเกี่ยวมั้ยครับคือกลองอากาศใหญ่อะครับกับติดCHARGER

9. มีส่วนคับ ผมก็ติด AIR CHARGER ของ D1 ก็ปรับอากาศให้เข้าน้อยหน่อยคับ ผมปรับไว้แค่ครึ่งรอบคับ ลองค่อยๆจูนดูคับ

10. BHON

36
    0
    0
    ผมปรับซะสุดเลยครับเดี๋ยวลองปรับน้อยลงดูครับ

11. AIR CHARGER ปรับเยอะรถวิ่งห่วยกว่าเดิมอีกคับ เคยไปลองที่คลอง 5 มาแล้ว เหอๆๆ ส่วนใหญ่ปรับแค่ไม่เกินรอบ กะลังดี

12. ขนุน

ขนุน Guest

0
    0
    0
    ลองใช้น้ำมันดูนะครับถ้ามีอาการเดียวกัน อาจจะเป็นจากเครื่องยนต์เลย ต้องมีการปรับเซ็ตใหม่พวก ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ มอเตอร์ช่วยรอบเดินเบา ตั้งวาล์ว ปรับองศาไฟจุดระเบิด ผมใช้ B16A ติดFix mix ใช้มา เกือบแสนโลแล้ว จูนเครื่องใหม่ไปหนึ่งรอบ จูนแก็ส ทุกสัปดาห์หรือตามอารมณ์ รถแรงทั้งต้นทั้งปลาย สบายอารมณ์ ไม่ต้องเติมน้ำมันวิ่งกิโลละ2บาทกว่า ใช้แก็ส แค่บาทหน่อยๆ

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เป็นไงบ้างแล้วครับ ดีขึ้นมั้ย

14. BHON

36
    0
    0
    โห ผมโง่เองครับไม่รู้ใครมันไปหมุนปิดไอ้ตัวair chagerผมซะมิดเลยหมุนกลับไปสุดเลยอาการหายเลยครับรอบมา1500สะใจเลยไม่ดับด้วยจูนแทบตายสุดท้ายโง่เองสงสัยไปถ่ายน้ำมันเครื่องแน่เลยเพราะไม่เคยไปยุ่งตัวนี้เลยแม่งมือบอนจริงๆทำให้เสียการเสียงานหมด

15. zigzag32

zigzag32 New Member Member

10
    0
    0
    เฮ่อ! โล่งอกไปด้วยอีกคน

16. nudeez

nudeez New Member Member

50
    1
    0
    ติดต่อร้านที่เราติดตั้งก่อนจะดีกว่าไหมครับ

17. DevilTeam

DevilTeam New Member Member

21
    0
    0
    รถผมก็เป็นแต่ติด NGV นึกอยากจะดับก็ดับ ไปจูนมาหลายรอบแล้วติดได้ยังไม่ถึงเดือนเลยอะหุหุ

18. nudeez

nudeez New Member Member

50
    1
    0
    รถผมก็เป็น แต่มันต้องค่อยๆต่มแก้และค่อยๆหาอะครับ

ตอนแรกปัญหาร้อยแปดแต่ตอนนนี้ก็ไม่ค่อยมีปัญหาแล้วอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้