เรื่องการเพิ่มแบตฯ ครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย JZE-34, 30 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZE-34

JZE-34 New Member Member

54
    0
    0
    ไม่ทราบว่ามันจำเป็นต้องเป็นแบตฯ แห้งหรือเปล่าครับ แล้วแบตแห้งที่มันแพงๆ นี่มันจ่ายไฟเยอะกว่าเท่าไหร่เหรอครับ เห็นราคาแล้วจับไม่ลงเลย :p หรือว่าเพิ่มแบบธรรมดา แต่เป็น Maintainence Free ไปก็พอครับ แล้วถ้าเพิ่มแบตฯ เข้าไป (ของเดิม 100 แอมป์ + ลูกใหม่อีก 100 แอมป์) ไดชาร์ตจะเดี้ยงหรือเปล่าครับ :confused:
    ขอวิธีการต่อด้วยครับ ว่าจั๊มป์ยังไง ย้ายส่วนของเครื่องเสียงมาลูกใหม่หมดเลยหรือเปล่าครับ หรือไว้ที่เดิมแล้วพ่วงเอาอย่างเดียว ต้องเพิ่มสายจากไดขาร์ตมาด้วยหรือเปล่าครับ

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    100 A ลูกเดียว ถ้าไม่ได้เอาไปเเข่งรายการ db เล่น Tri amp ยังสบายเลยครับ

3. แบตลูกเดียวก็พอ แล้วเพิ่มไดชาต ถ้าได60 แบต100มันก็เข้าน้อย แต่ถ้าได90 แบต100 ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ

4. JZE-34

JZE-34 New Member Member

54
    0
    0
    ขอบคุณมาก ถามไว้เผื่อจะเพิ่มเฉยๆ น่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้