น้ำมันเครื่องหาย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย กลุ้มใจ, 9 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้นิสสัน บี14 ปี96 ครับ หลังจากช่างไสฝาสูบและเปลี่ยนปะเก็นต่างๆ ให้เรียบร้อยแล้ว ผมลองใช้งานในกรุงเทพฯ ปกติดีทุกอย่าง แต่เมื่อ2-3วันที่ผ่านมา พบปัญหาดังนี้ครับ ตรวจเช็คในหม้อน้ำปรากฏว่ามีคราบน้ำมันเครื่องปนอยู่ครับ และลองวัดน้ำมันเครื่องหายไปจากเดิมพอสมควร แต่ไม่มีน้ำปนในเครื่องครับ ความร้อนอยู่ในระดับปกติครับ อยากทราบว่าอาการอย่างนี้จะต้องแก้ยังไงบ้างครับ ไปหาช่างเค้าบอกว่าไม่รู้จะแก้ตรงไหนครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

1. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    แหง่ะๆ รอแปร๊บนึงค้าบบบ

....

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    งานเข้าครับ รอผู้รู้แปป

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามารอเป็นเพื่อน

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    พี่ติ่ง คร้าบ :D

5. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    ขอให้หาน้ำมันเจอเร็วๆนะคับ ที่มันหายนะ :D:D:D

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ฝาหน้า ร้าวครับ ( ตรงที่ใกล้ๆ ปั๊มน้ำ ) :)

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ง่ะ งาน เข้า จริง ๆ ด้วย นั่น

8. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    กำ แล้วงี้ แก้ไงท่าน เปลี่ยนใหม่เลยหรือป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้