ปลักที่ผมจับดึงออกมาคือปลักอะไรครับพอดึงออกมาพัดลมหมุนตลอดอยากรู้ครับว่าปลักอะไร

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ไพฑูรย์ แสงอรุณ, 29 พฤษภาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ปลักที่ผมจับดึงออกมาคือปลักอะไรครับพอดึงออกมาพัดลมหมุนตลอดอยากรู้ครับว่าปลักอะไร

1. เวลาดึงออกมาพัดลมหมุดตลอดครับ

2. Temp senser เซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิน้ำหล่อเย็น ตัวนี้จะส่งสัณญาญไปกล่องecuครับ ดึงออกพัดลมหมุน และไฟรูปเคริ่องขึ้นที่เรือนไมล์ด้วย

3. ถ้าถอดออกจะมีผมเสียอ่ยางไรใหมครับ

4. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    ระวังมอเตอร์พัดลมไหม้นะค้าบหมุนตลอด

5. คือว่าอาการรถผมเป็นแบบนี้ครับพอขับรถไปกรุงเทพหรือรถติดมากๆ

6. เกความรอ้นขึ้นครับ

7. แต่ถ้าขับแบบรถไม่ติดมากเกความรอ้นปกติครับ

8. ผมก็เลยอยากต่อสายตรงพัดลมหม้อน้ำครับ

9. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    ถ้ารถติดแล้วความร้อนขึ้น พัดลมน่าจะทำแค่สเตปเดียว เปลี่ยนพัดลมน่าจะหายค้าบ

ลองดูว่าพัดลมทำปกติหรือเปล่า

10. สอบถามอีกอย่างครับ ปลักที่ผมดึงออก กับต่อสายตรงพัดลมหม้อน้ำเมือนกันใหมครับ

11. ของผมหมุนตลอด พอเสียบพัดลมดับ

12. ขอบคุณมากๆครับที่ให้ความรู้

13. ความร้อนที่บอกขึ้น นี่แค่ไหนครับ ถ้าเกินครึ่งไปนิดแล้วพัดลมทำงานก็ปกตินะ

14. ถ้ารถติดมากๆความรอ้นขึ้นเกือบสุดครับ

15. Meyk Sriyanon

Meyk Sriyanon Guest

0
    0
    0
    พัดลม.. แก้ไขอันดับแรก
    (ผมเคยเจอ หมุน..แต่ไม่เต็มกำลัง รอบตก)

16. พัดลมซ่อมได้ใหมครับหรือว่าเปลี่ยนอย่างเดียวครับ

17. Nong Rc

Nong Rc Guest

0
    0
    0
    ระวังเครื่องพังนะครับ อาการนี้ รถผมเป็นมาแล้ว สาเหตุเกิดจาก ใบพัดปั๊มน้ำ พัง และ ปลักตัวนั้นคือ เซ็นเซอร์ความร้อน ระวังพังนะครับ และถ้าเปลี่ยน ให้ใช้ค่าเดิม ไม่งั้นมันจะมีผลต่อเครื่อง

18. Water temp sensor ดึงออกมาแล้ว...ถ้าหาปลั้กยังไม่ได้ก็ใช้ท่อหดหรือเทปพันไปก่อน...ที่สำคัญคือใส่ให้ถูกขั้วตามเดิมด้วยครับ

19. ถ้าเปลี่ยน water temp ราคายุที่เท่าไรครับ

เปลี่ยนน้ำและน้ำยาในหม้อน้ำด้วยลองดูครับอาจจะดีขึ้น ความร้อนอาจจะลดลง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้