เวคกัม คืออะไรใช้ทำอะไร แล้วมันอยู่ตรงไหนอะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tan09, 29 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tan09

tan09 Guest

0
    0
    0
    ชื่อมันแปลกดี เลยอยากรู้ว่ามันคืออะไร มีหน้าที่อะไร หาคำตอบให้ด้วยคับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แวคคัม คือ สูญญากาศในท่อไอดี

หรือเปล่า

3. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    รออ่านอยยู่คร๊าบ ท่านเทพ ช่วยมาเสริมกันหน่อย

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    มัน คือ แรงดูดของอากากศหลังลิ้นปีกผีเสื้อ
    ยิ่งมีแรงดูดมากแสดงว่าเครื่องสมบูรณ์มาก
    ทั้ง NA Turbo(ตอนเครื่องเดินเบานะ)
    แล้วถ้านิ่งแสดงว่าระบบท่อแวคคั่มยังดี ถ้าแกว่งไปมา
    แสดงว่าระบบท่อแวคมีปัญหา
    แรงแวคนี้ถูกนำไปใช้ในระบบแม่ปั๊มเบรคและคลัชท์(เกียร์ธรรมดา)ด้วย
    ถ้าไม่มีหรือรั่ว เบรคจะหนักมากๆ
    อิอิ

5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ถูกต้องเลยคร๊าบบบ
    เตือนนิดนึงครับพี่ฉะ สี่ลิ้น ใส่แคมองศาสูง ลิฟท์สูง ระวังไม่มีเบรคเหมือนผมนะคร๊าบบบบ

6. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    อาทิตย์นี้ได้รถแล้ว
    จะได้รู้กันแวคตกแค่ไหน
    อิอิ

7. tan09

tan09 Guest

0
    0
    0
    แล้วอาการของเวคกัมเสียนี่ใช่ กำลังออกตัวแล้วดับ หรือ เบรคแล้วดับ หรือเปล่าครับ

8. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ไม่น่าใช่นะ
    เบรคแล้วดับนี่มีส่วน
    ลองดูระบบท่อแวคอีกที

9. vynnz

727
    4
    0
    อ้าวซ่อมเสดแล้วเหรอเพ่ แล้วเอาข้อจากไหนอ่ะ
    สนใจเก็บอ่ะไหล่ไว้อีกซักตัวมะ สามหมื่นพอ

10. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    แกะจากเครื่องพัลซ่าอีกตัวแล้ว
    รื้อเอาของที่ใช้ได้มาใช้แล้ว
    คราวนี้ละ หมดสแปร์แล้ว
    อิอิ

11. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    อ้าว กลายเป็นท่านเทพเราก้อเจอปัญหาแวคเสียเหรอเนี่ย
    หายแล้ว ขอให้แรงดังใจนะครับ
    สำหรับที่ถามมาเรื่องเบรคดับ กะออกตัวแล้วดับ ลองเช็คดู AAC (หรือACCหว่า) วาล์วดูนะครับ รวมถึงAir flow กะพวกที่เกี่ยวกะการชดเชยรอบเดินเบานะครับ น่าจะเป็นตรงนั้นมากกว่า

12. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ปัญหาของผมไม่ใช่แวคอ่ะ
    ชายละลาพ ชาพท์ละลาย
    เมื่อวานประกอบเครื่องแล้วยังไม่หาย
    รื้ออีกรอบ
    ส่วนแวคที่จะตกเพราะลง
    แคม 270 โทเม่ลิฟ 12.0 แล้วละ
    ไม่รู้ขับถนนปกติมันจะอืดขนาดไหน
    อิอิ

13. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    แต่ปลายคงไหลน่าดูเลยนะพี่

14. vynnz

727
    4
    0
    สปริงวาล์วอะไรพี่ เปลี่ยนข้อเหวี่ยงแล้วไม่หายดังได้ไง ตอนนี้ดังมาจากข้างบนป่าว ถ้าใช่สงสัยวาล์วลอยแหงะ ลิฟท์สูงซะ

15. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ชุดบนโทเม่ทั้งชุดไง วิน
    แคม สปริง สปร็อคเกต สต็อปล็อคเกอร์อาร์ม
    ยกเว้นวาว์ล ยังเป็นพัลซ่าอยู่
    ส่วนไกด์ลวาว์ลเป็นทองเหลืองแย้ว
    ปะเก็น ช.ประเก็น
    อาทิตย์หน้าจะถามช่างว่าเสร็จหรือยัง
    อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2007
  16. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    อยากได้กับเค้ามั่งจัง............
    ของดีๆ ทั้งน้านนนนนนนนน :D

17. vynnz

727
    4
    0
    เอามั๊ยหล่ะพี่ ชุดแคมของjun step3 ทั้งชุด เอาเครื่องผมไปทั้งตัวเลย
    แต่เสื้อกะแคร้งแตกนะ
    ก้อมีแคมjun 272 ลิฟท์ 10.8 สปริงวาล์ว locker arm ฝาซิ่งโมพอร์ท
    ลูก 2j ชาร์ฟทซิ่ง น๊อตก้าน arp
    ยกไป 3x,xxx บาท

18. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ ของดีๆ ทั้งนั้น.....
    อยากได้ครับ........ แต่ถึงผมเอามา ผมก็ใช้ไม่ได้คร๊าบบบบบบ
    ฮี่ๆ เครื่องผมไม่ได้เป็น Pulsar อ่ะคร๊าบบบบบบ :D

19. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ของท่านโต้งก้อช่ายย่อย
    อเวเนียร์ฝาขาว ช่ายป่ะ
    อิอิ

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ด้วยสัตย์จริงครับพี่ ฝาขาวๆ
    แต่ไม่รู้ว่าเครื่องมาจากรถอะไร
    ทั้งสองคันเลยครับ......... อิอิ ร้านจัดมาสภาพ OK
    ก็จัดใส่รถไป....... ทำเกียร์ Auto ไว้วิ่งจ่ายตลาด
    กับอีกคัน เอาเกียร์ธรรมดา ใส่........ วิ่ง น้อย นอย ไปเรื่อยครับพี่

อยากเล่นแรงเหมือนกัน แต่ลูกยังเล็กกกกกกกกกก :D

21. deepee

deepee New Member Member

7
    0
    0
    12345

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้