อยากถามพี่ๆว่าเพราะอะไรถึงรักรถรุ่นนี้(สร้างกระแสหน่อย55)...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Tumbikers Thachaiwong, 6 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากถามพี่ๆว่าเพราะอะไรถึงรักรถรุ่นนี้(สร้างกระแสหน่อย55) สำหรับผมขับมาหลายคันมาถึงรุ่นนี้ผมชอบฟิลลิ่งของมัน มีคนมาเสนอขายผมราคาถูกกว่ามอไชค์ซะอีก ต้องได้ลองขับดูเฮ้ย มันขับดีนิ่มนิ่งรอบปลายไหลดีไม่กินรอบเครื่องต้นๆไม่เท่าไหร่(เครื่องsr20 auto ธรรมดาๆ) สาดโค้งเร็วๆยังนิ่งเพราะบอดิ้ใหญ่ ช่วงล่างเขาออกแบบมาดีจริงๆมีดิส4ล้ออีกเลยตัดสินใจซื้อไว้ใช้ทุกวันนี้ เป็นรถที่มีเสหน่ในทรงแบนๆยาวๆของมัน ทุกวันนี้บางทีไปขับรถพ่อโซลูน่ารู้สึกต่างกันจริง555 แล้วพี่ๆละเพราะอะไรถึงใช้มันครับ

1. Wasan Daengdej

Wasan Daengdej Guest

0
    0
    0
    . นิยามสั้นๆ หล่อ sport ใจดี U12

2. เป็นรถที่ขับสบายนะ ภายในกว้าง ทรงตัวดี ทีแรกที่ได้มาไม่เคยชอบเลยสักนิด แต่ตอนนี้รอเปลี่ยนเครื่องอย่างเดียว เพราะทุกอย่างมันokแล้ว

3. ทนใชั ครับ ไม่มีเงินซื้อคันใหม่

4. Por Achieve

Por Achieve Guest

0
    0
    0
    รถก้อเหมือนกันหมด เมื่อที่มี ขับดี นิ่ง อุ่นใจเหมือนนั่งในเกราะ จะหาใหม่ทำไหม...

5. ผมใช้U12วิ่งเกาะสมุยภูเก็ตไม่มีปัญหาเลยคับผมลองกด180สบายมาก

6. แต่ต้องทำเพลาขับหน้าใหม่คงสมบูรณ์กว่านี้

7. ที่จอดๆได้คันเดียวครับ

8. ผมขายแล้ว อะไหล่หายากมาก

9. เจ็บมาเยอะ หมดไปเยอะ เลยต้องใช้กันต่อไป 5555

10. Sarawoot Pengpan

Sarawoot Pengpan Guest

0
    0
    0
    เป็นรถนิสสันเครื่องเอสอาร์ขับเคลื่อนล้อหน้าที่ทรงเชยที่สุดแบบอนุรักษ์นิยม (เอสอาร์ขับหน้าตระกูลอื่นทรงจะสปอตๆ) ผมชอบรถที่ดูแก่ๆ ที่สำคัญคือเป็นรถมรดก ตอนเด็กๆผมเคยร้องให้พ่อซื้อมือสองมาตอนนั้นเพราะเห็นรถพี่นิวแล้วชอบกลับมาวาดรูปเล่นเลย (ตอนนั้นพ่ออยากได้ae92แต่กลับซื้อu12เพราะผมร้องจะเอา555) สรุปคือ ผมชอบแหละมันเชยดีทรงอนุรักษ์นิยม ✌️✌

11. หล่อ แซ๊บ เว้อ

12. Phet Blather

Phet Blather Guest

0
    0
    0
    ตอนได้มาแรกๆคิดว่าจะขับได้นานแค่ไหนรถเก่าเดี๋ยวก็พังพอเอามาใช้ไม่เคยทำไรเลยครับขับไปทั่วหลายจังหวัดทุกอาทิตย์ไม่มีปันหารักเลยครับ55555

13. Piyapong Nasok

Piyapong Nasok Guest

0
    0
    0
    ไม่ได้ยึดติด แต่ก็ทิ้งมันไม่ได้ เพราะผู้ว่าราชการจังหวัดขายให้ ท่านว่า "มันขับดีน๊ะ" ไปได้ทุกที่แบบสบายใจ เครื่องมันแค่คาบู 1800 แต่ก็ไม่คอยมีคนแซง ได้รู้จักเครื่องยนต์เพราะมัน ทนมาก ใช้ที่ สปป.ลาว โอเคมาก ไปถึงชายแดนเวียตนามหลายครั้ง ยังเข้าเวียตนามไม่ได้ วิ่งขึ้นเขาสามแยกภูคูน หลวงพระบาง ก็ไม่มีรถลาวแซง ตั้งเป้าว่า จะวิ่งไปถึงจีน (ในภาพตอนปีนภูคูน)

14. Piyapong Nasok

Piyapong Nasok Guest

0
    0
    0
    ไปภูคูณ หลวงพระบาง ครั้งแรก ปี 52 ภูมิใจว่า เป็นรถไทยเก่าๆ คันหนึ่ง ืั้วิ่งไปถึงนั่น รถลาวมีแต่คันใหญ่ ราคาล้านขึ้น รถไทยคันละสี่ห้าหมื่น ไปได้ทั่วเหมือนกัน สำคัญว่า ใจ ไปถึงมั๊ย

15. แปลก แหวกแนว ทำไปทำมา รักมัน จนจอดคลุมผ้าไปล่ะ ไม่อยากทำร้าย คุนปู่ ใช้วีโก้แทน จะออกก้อต่อเมื่อ มีงาน จะออกเหวี่ยงช่วงล่างเป็นบางครั้ง

16. SisNy Zeed's

SisNy Zeed's Guest

0
    0
    0
    อยากได้ S12 ตังไม่ถึง เลยได้แค่ U12 คับ ... อิ..อิ...

17. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    ใจจริงรถคันแรกที่ผมชอบคือ S13 แล้วได้เจอ u12 ก็ชอบมาตลอดเลยคับ ☺

18. อยู่ด้วยกันมาตั้งแต่ป้ายแดง...ผ่านอะไรมาด้วยกันก็เยอะคับ...^^

19. Wasan Daengdej

Wasan Daengdej Guest

0
    0
    0
    . อยากได้ R32 (เลยได้มาแต่ มูนรูฟ R32 มากับ U12) มาตอนแรก สีขาวมุก เรียก Snowwhite จอดนาน แดดเลีย กลายเป็นสีดำ เรียก ดำ เฉยๆ ชอบ U12 เพราะประหยัดน้ำมันมากๆ (3 ปี เติมไปแค่ 500- บาท ถ้า isuzu รู้คงหนาว) ไปแร่ะ หาสาระ อะไรไม่ได้เลย ^^'

20. Supavut Maneegut

Supavut Maneegut Guest

0
    0
    0
    ผมนี่หลงรักในบอดี้U12เลยคับ

21. 555แค่นี้คงเข้าใจนะอิอิ....

เวลาจอดดูสง่า. และ.. คลาสสิค. บทจะดุก็น่าใจหาย. . บทจะหวาน.ก็ไม่แพ้a31-33 รู้สึกยังงั้นครับ. แต่อะไหล่หายากจนน่าใจหาย สติ๊กเกอร์ท้ายรถ...!!!! (อย่าขับใกล้ อะไหล่นำเข้า)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้